അമിത് ഷായ്ക്കെതിരായ ആരോപണം; ജയറാം രമേശിന് അധിക സമയം നിഷേധിച്ച് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ

ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൻ്റെ വോട്ടെണ്ണലിന് മുന്നോടിയായി ഉദ്യോഗസ്ഥരെ സ്വാധീനിക്കാൻ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ 150 കളക്ടർമാരെ വിളിച്ചുവരുത്തിയെന്ന ആരോപണം തെളിയിക്കാൻ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജയറാം രമേശിന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ അധിക സമയം നൽകില്ല.

അമിത് ഷാ ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റുമാരുമായും കളക്ടർമാരുമായും റിട്ടേണിംഗ് ഓഫീസർമാരുമായും ബന്ധപ്പെട്ടുവെന്നും ഇത് “നഗ്നവും ധിക്കാരപരവുമായ ഭീഷണിപ്പെടുത്തലാണെന്നും ഇത് ബിജെപി എത്ര നിരാശാജനകമാണെന്ന് കാണിക്കുന്നു” എന്നും കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ആരോപിച്ചു.

ആരോപണം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ട തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ രമേശിന് കത്ത് നൽകുകയും തൻ്റെ അവകാശവാദത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന വിശദാംശങ്ങൾ ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം 7 മണിക്കകം പങ്കിടാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തുതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലത്തിന് മുന്നോടിയായുള്ള വാർത്താ സമ്മേളനത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് മുഖ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ (സിഇസി) രാജീവ് കുമാർ, കോൺഗ്രസ് നേതാവിൻ്റെ ആരോപണങ്ങൾ തള്ളി, “അഭ്യൂഹങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് ശരിയല്ല” എന്നും “എല്ലാവരേയും സംശയിക്കുന്നു” എന്നും പറഞ്ഞു.
“ആർക്കെങ്കിലും അവരെയെല്ലാം സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിയുമോ? (ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റുകൾ/റിട്ടേണിംഗ് ഓഫീസർമാർ) എല്ലാവരേയും? ആർക്കെങ്കിലും 500-600 പേരെ സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിയുമോ? ആരാണ് ഇത് ചെയ്തതെന്ന് ഞങ്ങളോട് പറയൂ. ഇത് ചെയ്തയാളെ ഞങ്ങൾ ശിക്ഷിക്കും. വോട്ടെണ്ണുന്നതിന് മുമ്പ് അവർ വിശദാംശങ്ങൾ പറയണം. നിങ്ങൾ ഒരു കിംവദന്തി പ്രചരിപ്പിക്കുകയും എല്ലാവരേയും സംശയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ശരിയല്ല, ”രാജീവ് കുമാർ പറഞ്ഞു.
ആരോപണങ്ങളുടെ തെളിവുകൾ പ്രതിപക്ഷം പങ്കുവെക്കണമെന്നും അതിനാൽ സമിതിക്ക് അവർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കാമെന്നും അദ്ദേഹം ആവർത്തിച്ചു. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയെ സ്വാധീനിക്കാനുള്ള വിദേശ ശ്രമങ്ങളെ നേരിടാൻ കമ്മീഷൻ തയ്യാറെടുപ്പുകൾ നടത്തിയിരുന്നു, എന്നാൽ ഈ ആരോപണങ്ങൾ രാജ്യത്തിനകത്ത് നിന്ന് തന്നെ ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പ്രതിപക്ഷത്തെ പ്രകടമാക്കി.
“ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുന്നവർ ഏത് ഡിഎമ്മിനെ സ്വാധീനിച്ചുവെന്ന് പറയണം, ഞങ്ങൾ അവരെ ശിക്ഷിക്കും. വോട്ടെണ്ണൽ പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവർ ഞങ്ങളോട് പറയണം,” തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോഡി പറഞ്ഞു. ഏഴ് ഘട്ടങ്ങളിലായി നടക്കുന്ന ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൻ്റെ വോട്ടെണ്ണൽ ചൊവ്വാഴ്ച നടക്കും

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം