മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുന്നതിനായി ബംഗാൾ സർക്കാർ ഉടൻ തന്നെ സാമൂഹിക സുരക്ഷാ പദ്ധതി നടപ്പാക്കും: മമത

മമത ബാനർജി

കൊൽക്കത്ത നവംബർ 2: മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുന്നതിനായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഉടൻ തന്നെ ഒരു സാമൂഹിക സുരക്ഷാ പദ്ധതി നടപ്പാക്കുമെന്ന് പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമത ബാനർജി ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു .

“മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്കെതിരായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്കുള്ള ശിക്ഷാ ഇളവ് അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ദിനമാണ് ഇന്ന്. അംഗീകൃത മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്കുള്ള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതിയായ മബോയ്, കൂടാതെ മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുന്നതിനായി ഒരു സാമൂഹിക സുരക്ഷാ പദ്ധതി ബംഗാളിലെ സർക്കാർ ഉടൻ തന്നെ നടപ്പിലാക്കാൻ പോകുന്നു” -മമത ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ പൊതുസഭ നവംബർ 2 ന് പൊതുസമ്മേളന പ്രമേയം എ / ആർ‌ഇഎസ് / 68/163 ലെ ‘മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്കെതിരായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്കുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ശിക്ഷാ ദിനം’ ആയി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2013 നവംബർ 02 ന് മാലിയിൽ രണ്ട് ഫ്രഞ്ച് മാധ്യമപ്രവർത്തകരെ വധിച്ചതിന്റെ സ്മരണയിലാണ് തീയതി തിരഞ്ഞെടുത്തത്.

മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് അവരുടെ ജോലി സ്വതന്ത്രമായും അനാവശ്യമായ ഇടപെടലില്ലാതെ നിർവഹിക്കുന്നതിന് സുരക്ഷിതവും പ്രാപ്തവുമായ അന്തരീക്ഷം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാൻ സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം