അനന്ത്നാഗിൽ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ മൂന്ന് തീവ്രവാദികൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു

അനന്ത്നാഗ് ഒക്ടോബര്‍ 16: ദക്ഷിണ കശ്മീർ ജില്ലയിൽ ബുധനാഴ്ച നടന്ന കോർഡൻ ആൻഡ് സെർച്ച് ഓപ്പറേഷൻ (കാസോ) സംഘർഷത്തിനിടെയുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ മൂന്ന് തീവ്രവാദികളെ സുരക്ഷാ സേന കൊലപ്പെടുത്തി.

70 ദിവസത്തേക്ക് താത്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവെച്ച ശേഷം തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം പോസ്റ്റ് പെയ്ഡ് മൊബൈൽ ഫോണുകൾ പുനസ്ഥാപിച്ച ശേഷം കശ്മീർ താഴ്‌വരയിൽ സുരക്ഷാ സേന ആരംഭിച്ച ആദ്യത്തെ കാസോയാണിത്. ആഗസ്റ്റ് 5 ന് കേന്ദ്രം ആർട്ടിക്കിൾ 370 റദ്ദാക്കിയപ്പോൾ സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ട് കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളായി വിഭജിച്ചു.

അനന്ത്നാഗിൽ നിന്ന് 3 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള ബിജ്‌ബെഹാരയിലെ പസൽപോറയിൽ തീവ്രവാദികളുടെ സാന്നിധ്യം സംബന്ധിച്ച സൂചനയെത്തുടർന്ന് രാഷ്ട്രീയ റൈഫിൾസ് (ആർആർ), ജമ്മു കശ്മീർ പോലീസിന്റെ സ്‌പെഷ്യൽ ഓപ്പറേഷൻ ഗ്രൂപ്പ് (എസ്‌ഒജി), സിആർ‌പി‌എഫ് എന്നിവർ സംയുക്ത തിരച്ചിൽ ആരംഭിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, എക്സിറ്റ് പോയിന്റുകൾ അടച്ചപ്പോൾ, അവിടെ ഒളിച്ചിരുന്ന തീവ്രവാദികൾ ഓട്ടോമാറ്റിക് ആയുധങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നു. ഏറ്റുമുട്ടലിൽ സുരക്ഷാ സേനയും തിരിച്ചടിച്ചു. ഏറ്റുമുട്ടലിൽ മൂന്ന് തീവ്രവാദികൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു. 

പ്രകടനം തടയുന്നതിന് അധിക സുരക്ഷാ സേനയെ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. ക്രമസമാധാന പാലനത്തിനായി ശ്രീനഗർ-ജമ്മു ദേശീയപാതയിലൂടെ സുരക്ഷാ സേനയെ ശക്തമായി വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം