ലോക അധ്യാപക ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് എല്ലാവർക്കും ആശംസകൾ നേര്‍ന്ന് മമത

മമത ബാനര്‍ജി

കൊൽക്കത്ത, ഒക്ടോബർ 5: ലോക അധ്യാപക ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമത ബാനർജി എല്ലാവർക്കും ആശംസകൾ നേർന്നു . “ഇന്ന് ലോക അധ്യാപക ദിനം. അധ്യാപകർ നമ്മുടെ സമൂഹത്തിന്റെ അവിഭാജ്യ സ്തംഭമാണ്. എല്ലാ വർഷവും ബംഗാൾ സർക്കാർ മികച്ച അധ്യാപകരെ ‘ശിക്ഷ രത്‌ന’ അവാർഡുകൾ നൽകി ആദരിക്കുന്നു, ” മിസ് ബാനർജി തന്റെ സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ് പേജിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു. “എല്ലാവർക്കും എന്റെ ആശംസകൾ,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എല്ലാ വർഷവും ലോക അധ്യാപക ദിനം അല്ലെങ്കിൽ അന്താരാഷ്ട്ര അധ്യാപക ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നു, ഇത് അധ്യാപകരുടെ പദവി സംബന്ധിച്ച് ഐ‌എൽ‌ഒ / യുനെസ്കോ സ്വീകരിച്ചതിനെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്നു. അധ്യാപകരുടെയും മാനദണ്ഡങ്ങളുടെയും അവകാശങ്ങളും ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളും സംബന്ധിച്ച് ഒരു മാനദണ്ഡം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനും തുടർ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനായി അവരെ സജ്ജമാക്കുന്നതിനും അധ്യാപക ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നു.

എല്ലാ വർഷവും ലോക അധ്യാപക ദിനം ഒരു പ്രത്യേക പ്രമേയം ഉപയോഗിച്ച് ആഘോഷിക്കുന്നു, അത് അധ്യാപനവും അധ്യാപകരുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു . 2019 ൽ ലോക അധ്യാപക ദിനത്തിന്റെ വിഷയം “യുവ അധ്യാപകർ: തൊഴിലുകളുടെ ഭാവി” എന്നതാണ്. 

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം