രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ പരസ്യത്തിനായി എംസിഎംസിയിൽ നിന്ന് അനുമതി തേടണം

ഉദയ് ചൗധരി

ഔറംഗബാദ് ഒക്ടോബർ 2: മാതൃകാ പെരുമാറ്റച്ചട്ടം നടപ്പിലാക്കിയതോടെ എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളും ടിവി, പത്രം എന്നിവയില്‍ പരസ്യം ചെയ്യുന്നതിന് മൂന്ന് ദിവസം മുമ്പ് മീഡിയ സർട്ടിഫിക്കേഷൻ ആൻഡ് മോണിറ്ററിംഗ് കമ്മിറ്റി (എംസിഎംസി) യുടെ അനുമതി തേടണമെന്ന് ജില്ലാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥനും കളക്ടറുമായ ഉദയ് ചൗധരി പ്രസ്താവിച്ചു. കളക്ടർ ഓഫീസിലെ എം‌സി‌എം‌സി ഓഫീസിൽ ലഭ്യമായ നിർദ്ദിഷ്ട ഘടനയില്‍ അനുമതി നൽകണമെന്ന് ജില്ലാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

എല്ലാ ജില്ലകളിലെയും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ (ഇസിഐ) നിർദ്ദേശപ്രകാരം നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് എംസിഎംസി രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പരസ്യ പ്രസിദ്ധീകരണത്തിന് സർട്ടിഫിക്കേഷൻ നൽകുന്ന സമിതി ഉണ്ടെന്നും ചൗധരി പത്രക്കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു.
കമ്മിറ്റിയുടെ ജില്ലാ ഇൻഫർമേഷൻ ഓഫീസർ (ഡി.ഒ.ഒ) സെക്രട്ടറി, കലക്ടർ, ഇലക്ഷൻ ഓഫീസർ എന്നിവരെ പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുത്തു. ഡെപ്യൂട്ടി കളക്ടർ, റിട്ടേണിംഗ് ഓഫീസർമാർ, സോഷ്യൽ മീഡിയ വിദഗ്ധർ, ആകാശവാണി അസിസ്റ്റന്റ് ഡയറക്ടർ, പോലീസ് ഇൻസ്പെക്ടർ, അസിസ്റ്റന്റ് പോലീസ് ഇൻസ്പെക്ടർ സൈബർ സെല്ലിനെയും മീഡിയാമനിൽ നിന്നുള്ള വിദഗ്ദ്ധനെയും എംസിഎംസി പ്രസിഡന്റ് നിയമിച്ചു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം