യുവാക്കളെ കായികരംഗത്ത് പങ്കെടുക്കാൻ ഞങ്ങളുടെ സർക്കാർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു: മമത

മമത ബാനര്‍ജി

കൊൽക്കത്ത സെപ്റ്റംബർ 20: യുവജനങ്ങളെ കായികരംഗത്ത് പങ്കെടുപ്പി ക്കാൻ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചിരുന്നുവെന്ന് പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമത ബാനർജി വെള്ളിയാഴ്ച ആവർത്തിച്ചു.

പിന്നാക്ക പ്രദേശങ്ങളിലെ ജനങ്ങളെ മുഖ്യധാരയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരികയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ജംഗൽമഹൽ കപ്പ്, ഹിമാൽ-തെറായി-ദൂര്സ് സ്പോർട്സ് ഫെസ്റ്റിവലുകൾ, സുന്ദർബൻ കപ്പ് എന്നിവ സംഘടിപ്പിച്ചതെന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌പോർട്‌സ് ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് മിസ് ബാനർജി പറഞ്ഞു.

2016 മുതൽ എല്ലാ വർഷവും സംഘടിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഇന്റർനാഷണൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്പോർട്ട് ദിനം (ഐഡിയുഎസ്) സെപ്റ്റംബർ 20 ന് ആഘോഷിക്കുന്നു, ഇത് ഐക്യരാഷ്ട്ര വിദ്യാഭ്യാസം, ശാസ്ത്ര, സാംസ്കാരിക സംഘടന (യുനെസ്കോ) ഔദ്യോഗികമായി ആഘോഷിച്ചു.
കായികം, ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ, ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതം എന്നിവ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള സർവ്വകലാശാലകളും അവരുടെ പ്രാദേശിക കമ്മ്യൂണിറ്റികളും തമ്മിൽ ബന്ധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനാണ് ഈ ദിവസം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

സംസ്ഥാന സർക്കാർ ബംഗാൾ ഫുട്ബോൾ അക്കാദമി (ഖാർദ), ബംഗാൾ ആർച്ചറി അക്കാദമി, ബംഗാൾ ടെന്നീസ് അക്കാദമി (സാൾട്ട് ലേക്ക്), 27 യൂത്ത് ഹോസ്റ്റലുകൾ (ഓൺലൈൻ ബുക്കിംഗിന് സൗകര്യമുള്ളത്), 3,565 സ്കൂളുകളിലും കോളേജുകളിലും മൾട്ടി ജിമ്മുകൾ, 684 മിനി ഇൻഡോർ ഗെയിംസ് കോംപ്ലക്സുകളും 398 കളിസ്ഥലങ്ങളും വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം