ന്യൂക്ലിയര്‍ പവര്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയില്‍ 107 അപ്രന്റിസ്

കേന്ദ്ര ആണവോര്‍ജ വകുപ്പിനു കീഴിലുള്ള ന്യൂക്ലിയര്‍ പവര്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയില്‍ (എന്‍.പി.സി.ഐ.എല്‍) അപ്രന്റിസ്ഷിപ്പിന് അവസരം. രാജസ്ഥാനിലെ റാവത് ഭാട സൈറ്റില്‍ വിവിധ ട്രേഡുകളിലായി 107 ഒഴിവാണുള്ളത്. പരിശീലനം ഒരു വര്‍ഷം. ഐ.ടി.ഐക്കാര്‍ക്ക് ഓഗസ്റ്റ് 11 വരെ അപേക്ഷിക്കാം.
ട്രേഡുകളും ഒഴിവും:
ഫിറ്റര്‍-30. ടര്‍ണര്‍-4, മെഷിനിസ്റ്റ്-4, ഇലക്ട്രീഷ്യന്‍-30, ഇലക്ട്രോണിക് മെക്കാനിക്-30, വെല്‍ഡര്‍-4, കോപ്പാ-5.
വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത: ബന്ധപ്പെട്ട ട്രേഡിലുള്ള ഐ.ടി.ഐ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്. മറ്റേതെങ്കിലും സ്ഥാപനത്തില്‍ മുന്‍പ് അപ്രന്റിസ്ഷിപ്പ് ചെയ്തവരും ഇപ്പോള്‍ ചെയ്യുന്നവരും അപേക്ഷിക്കേണ്ടതില്ല.
ശാരീരിക യോഗ്യത: കുറഞ്ഞത് 137 സെ.മീ. ഉയരം, 25.4 കി.ഗ്രാം ഭാരം, നെഞ്ചളവ് 3.8 സെ.മീ വികാസം.
സ്റ്റൈപ്പെന്‍ഡ്: ഒരു വര്‍ഷത്തെ ഐ.ടി.ഐ. കോഴ്സുകാര്‍ക്ക് 7700 രൂപ, ദ്വിവത്സര കോഴ്സുകാര്‍ക്ക് 8855 രൂപ.
പ്രായം: 11.08.2023 ന് 14-24 വയസ്. എസ്.സി, എസ്.ടി വിഭാഗക്കാര്‍ക്ക് അഞ്ചുവര്‍ഷവും ഒ.ബി.സി വിഭാഗക്കാര്‍ക്ക് മൂന്നുവര്‍ഷവും ഇളവുണ്ട്. ഭിന്നശേഷിക്കാര്‍ക്കും കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ചട്ടമനുസരിച്ചുള്ള ഇളവ് ലഭിക്കും. അപ്രന്റിസ്ഷിപ്പ് പോര്‍ട്ടലായ www.apprenticeship.gov.in ല്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തശേഷം എന്‍.പി.സി.ഐ.എല്ലിന്റെ www.npcilcareers.co.in വഴി ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷിക്കണം.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം