ജമൈക്കൻ പാർലമെന്റിന്റെ ഇരുസഭകളുടെയും സംയുക്ത സമ്മേളനത്തെ രാഷ്ട്രപതി അഭിസംബോധന ചെയ്തു

ഇന്ത്യൻ രാഷ്ട്രപതി ശ്രീ രാം നാഥ് കോവിന്ദ് മെയ് 17, 2022 കിംഗ്സ്റ്റണിൽ ജമൈക്ക പാർലമെന്റിന്റെ ഇരുസഭകളുടെയും സംയുക്ത സമ്മേളനത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു.

ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളും സാംസ്‌കാരിക ബന്ധങ്ങളും മാത്രമല്ല ഇരു രാജ്യങ്ങളെയും ഒരുമിപ്പിക്കുന്നതെന്നും ജനാധിപത്യത്തിലും സ്വാതന്ത്ര്യത്തിലും ഉള്ള വിശ്വാസവും നമ്മെ ഒരുമിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ച രാഷ്ട്രപതി പറഞ്ഞു.

സമൃദ്ധമായ പ്രകൃതി വിഭവങ്ങൾ, തന്ത്രപ്രധാനമായ സ്ഥാനം, യുവജന ജനസംഖ്യ, ചലനാത്മക നേതൃത്വം എന്നിവയാൽ ജമൈക്ക കൂടുതൽ മികച്ച സാമ്പത്തിക വിജയത്തിന് തയ്യാറാണെന്ന് രാഷ്ട്രപതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഏറ്റവും വലിയ ചില ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകൾക്ക് സമീപമുള്ള ജമൈക്കയുടെ തന്ത്രപ്രധാനമായ സ്ഥാനവും ഇംഗ്ലീഷ് സംസാരിക്കുന്ന യുവാക്കളുടെ കഴിവുള്ള സംഘവും, ഒരു ‘വിജ്ഞാന ഹൈവേ’ ആകാനും നാലാം വ്യാവസായിക വിപ്ലവത്തിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടാനുമുള്ള മികച്ച അവസരമാണ് രാജ്യത്തിന് നൽകുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ജമൈക്കയുമായി സഹകരിക്കാനും ജമൈക്കയുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിലും വ്യാപാരത്തിലും മാറ്റം വരുത്താൻ കഴിയുന്ന സാങ്കേതിക വൈദഗ്ധ്യവും അറിവും പങ്കുവെക്കാനും ഇന്ത്യ തയ്യാറാണെന്നും രാഷ്ട്രപതി പറഞ്ഞു. മുൻനിര ജമൈക്കൻ ബിസിനസുകൾ ഇതിനകം തന്നെ ഇന്ത്യ ആസ്ഥാനമായുള്ള സാങ്കേതിക കമ്പനികളിൽ നിന്ന് സോഫ്റ്റ്‌വെയറും ബാക്ക്‌റൂം സാങ്കേതിക പിന്തുണയും സ്വീകരിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

അന്താരാഷ്ട്ര സൗരോർജ സഖ്യത്തിന് കീഴിൽ ഇന്ത്യയും ജമൈക്കയും സഹകരിക്കുന്നു. റെയിൽവേയിലും കാർഷിക മേഖലയിലും പങ്കാളിത്തത്തിന് വലിയ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ജമൈക്കയിൽ നിന്ന് കായിക, അത്‌ലറ്റിക്‌സിലെ പാഠങ്ങൾ പഠിക്കാൻ ഇന്ത്യ തയ്യാറാണെന്ന് രാഷ്ട്രപതി പറഞ്ഞു. സംഗീതത്തിലും വിനോദത്തിലും ക്രോസ് പരാഗണം ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും വിനോദ വ്യവസായങ്ങളെ സമ്പന്നമാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റിയിലും വിനോദസഞ്ചാരത്തിലും പരസ്പര സഹകരണത്തിനും പഠനത്തിനും വലിയ സാധ്യതയുണ്ട് എന്നും അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം