പ്രശസ്ത ബാലസാഹിത്യകാരി സുമംഗല അന്തരിച്ചു

തൃശൂർ: പ്രശസ്ത ബാലസാഹിത്യകാരി സുമംഗല (ലീല അന്തർജനം) അന്തരിച്ചു. 88 വയസായിരുന്നു. ഓട്ടുപാറയിലെ വസതിയിൽ ഇന്ന്​ വൈകീട്ടായിരുന്നു അന്ത്യം. ചെറുകഥകൾക്കും നോവലുകൾക്കും പുറമെ കുട്ടികൾക്കുവേണ്ടി അൻപതോളം കഥകളും ലഘുനോവലുകളും രചിച്ചിട്ടുണ്ട്.

1934ൽ ഒളപ്പമണ്ണ മനയിൽ ജനിച്ച സുമംഗല ദേശമംഗലം അഷ്​ടമൂർത്തി നമ്പൂതിരിപ്പാടി​ന്റെ ഭാര്യയാണ്​. കേരള കലാമണ്ഡലത്തി​ന്റെ 60 വർഷത്തെ ചരിത്രം എഴുതിയിട്ടുണ്ട്​. പഞ്ചതന്ത്രം, മിഠായി​പ്പൊതി, നെയ്​പ്പായസം, മഞ്ചാടിക്കുരു, തങ്കക്കിങ്ങിണി, രഹസ്യം, മുത്തുസഞ്ചി, ഒരു കുരങ്ങൻകഥ’, ഒരു കൂട പഴങ്ങൾ എന്നിവയാണ്​ പ്രസിദ്ധ ബാലസാഹിത്യ കൃതികൾ. ‘കുറിഞ്ഞിയും കൂട്ടുകാരും’ ആണ്​ ആദ്യ പുസ്​തകം.

1979ൽ കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി അവാർഡും 1980ൽ കേരള സാമൂഹ്യ ക്ഷേമ വകുപ്പിന്റെ അവാർഡും ’95ൽ തൃശൂർ റോട്ടറി ക്ലബ്​ അവാർഡും ലഭിച്ചു. ’96ൽ എ.പി.പി നമ്പൂതിരി അവാർഡിനും ബാല സാഹിത്യ ഇൻസ്​റ്റിറ്റ്യൂട്ടി​ന്റെ പുരസ്​കാരത്തിനും അർഹയായി. മക്കൾ: ഉഷ നമ്പൂതിരിപ്പാട്​, നാരായണൻ, അഷ്​ടമൂർത്തി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം