ജലസേചന പദ്ധതികൾ ഏകോപിപ്പിക്കാനും വരൾച്ചക്കാലത്ത് ജനങ്ങൾക്ക് ഫലപ്രദമായ ആശ്വാസം നൽകാനുമായി ‘ജലശ്രീ’ പദ്ധതി: മമത

കൊൽക്കത്ത സെപ്റ്റംബര്‍ 18: ജലസേചന പദ്ധതികൾ ഏകോപിപ്പിക്കുന്നതിനും വരൾച്ചാ കാലഘട്ടത്തിൽ ജനങ്ങൾക്ക് ഫലപ്രദമായ ആശ്വാസം നൽകുന്നതിനുമായി പുതിയ ‘ജലശ്രീ’ പദ്ധതി തങ്ങളുടെ സർക്കാർ അടുത്തിടെ പ്രഖ്യാപിച്ചതായി പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമത ബാനർജി.

“ഇന്ന് ലോക ജല നിരീക്ഷണ ദിനമാണ്. കനാലുകൾ, തണ്ണീർത്തടങ്ങൾ, നദികൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന ജലസേചന പദ്ധതികൾ ഏകോപിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങളുടെ സർക്കാർ അടുത്തിടെ പുതിയ ജലശ്രീ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വരൾച്ചാ കാലഘട്ടത്തിൽ ജനങ്ങൾക്ക് ഫലപ്രദമായ ആശ്വാസം നൽകുക.” ലോക ജല നിരീക്ഷണ ദിനത്തിൽ ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിൽ പങ്കെടുത്ത ശ്രീമതി ബാനർജി പറഞ്ഞു,

2003 ലെ ആഗോള ജല നിരീക്ഷണ പദ്ധതിയായി അമേരിക്കയിലെ ക്ലീൻ വാട്ടർ ഫൗണ്ടേഷന്‍ (എസിഡബ്ല്യുഎഫ്) ലോക ജല നിരീക്ഷണ ദിനം സ്ഥാപിച്ചു. പ്രാദേശിക ജലസ്രോതസ്സുകളുടെ അടിസ്ഥാന നിരീക്ഷണം നടത്താൻ പൗരന്മാരെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നതിലൂടെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ജലസ്രോതസ്സുകൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ പൊതുജന അവബോധവും പങ്കാളിത്തവും വളർത്തുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ഈ പ്രോഗ്രാമിന് “വേൾഡ് വാട്ടർ മോണിറ്ററിംഗ് ചലഞ്ച്”, “എർത്ത് എക്കോ വാട്ടർ ചലഞ്ച്” എന്ന് നാമകരണം ചെയ്തത്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം