മേട്ടൂര്‍ ഡാം മൂന്നാം തവണയും അതിന്‍റെ പരമാവധി സംഭരണശേഷിയിലെത്തി

സേലം ഒക്ടോബർ 23: കാവേരി നദിക്ക് കുറുകെയുള്ള മേട്ടൂര്‍ ഡാമിലെ സ്റ്റാൻലി ജലസംഭരണിയിലെ ജലനിരപ്പ് ബുധനാഴ്ച 120 അടി ഉയരത്തിലുള്ള പരമാവധി സംഭരണശേഷിയിലെത്തി . ഈ വർഷം ഇത് മൂന്നാം തവണയാണ് മേട്ടൂര്‍ ഡാം എന്നറിയപ്പെടുന്ന സ്റ്റാൻലി ജലസംഭരണി എഫ്‌ആർ‌എൽ നേടുന്നതെന്ന് തമിഴ്‌നാട് പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പ് (പിഡബ്ല്യുഡി) അധികൃതർ അറിയിച്ചു. നേരത്തെ, സെപ്റ്റംബർ 7, 24 തീയതികളിൽ ജലസംഭരണി പരമാവധി സംഭരണശേഷിയിലെത്തി.

1934 ൽ റിസർവോയർ നിർമ്മിച്ചതിനുശേഷം ജലനിരപ്പ് എഫ്‌ആർ‌എൽ നേടുന്ന 45-ാമത്തെ തവണയാണ് . അണക്കെട്ടിന്റെ ജലനിരപ്പ് 120.00 അടിയിൽ 26,729 ക്യൂസെക്കുകളുടെ വരവോടെ ഉണ്ടായിരുന്നു. അണക്കെട്ടിന്റെ മുഴുവൻ ശേഷിയിലെത്തുമ്പോൾ കാവേരി നദിയിലേക്ക് മുഴുവൻ ജലപ്രവാഹവും പുറന്തള്ളപ്പെടും.

ജലനിരപ്പ് എഫ്‌ആർ‌എല്ലിലെത്തിയതോടെ കർണാടകയിലെ ജലസംഭരണികളിൽ നിന്ന് മിച്ച ജലം കനത്തതായി പുറന്തള്ളുന്നത് കണക്കിലെടുത്ത് സ്റ്റാൻലി ജലസംഭരണി തീരത്തുള്ള 12 ജില്ലകൾക്ക് വെള്ളപ്പൊക്ക മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. സേലം, നമക്കൽ, ഈറോഡ്, കരൂർ, തിരുച്ചിറപ്പള്ളി, പെരമ്പലൂർ, തഞ്ചാവൂർ, പുതുക്കോട്ടൈ, നാഗപട്ടണം, കടലൂർ, തിരുവാരൂർ ജില്ലാ ഭരണകൂടം എല്ലാ മുൻകരുതൽ നടപടികളും സ്വീകരിക്കാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം