ലഡാക്ക്, ജമ്മു കാശ്മീര്‍ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളാകുന്നതിന് മുന്‍പ് സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരോട് പോസ്റ്റിംഗ് തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ട് ജമ്മു കാശ്മീര്‍ സര്‍ക്കാര്‍

ജമ്മു ഒക്ടോബര്‍ 22: ജമ്മു കാശ്മീരും, ലഡാക്കും പ്രത്യേക കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളാകുന്നതിന് മുന്‍പ് സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരോട് ഫോമുകള്‍ പൂരിപ്പിച്ച് നല്‍കാന്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ജനറല്‍ ഭരണകൂടം നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. മാറ്റപ്പെടാത്തതിന്‍റെ കാരണവും ആരാഞ്ഞു. ഒക്ടോബർ 31 നകം ഫോമുകൾ പൂരിപ്പിക്കാൻ സർക്കാർ എല്ലാ ജീവനക്കാരോടും വിവിധ വകുപ്പുകളിലെ ബന്ധപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരോടും ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഔദ്യോഗിക വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. ഒക്ടോബർ 31 മുതൽ ജമ്മു കശ്മീർ, ലഡാക്ക് കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളായി നിലവിൽ വരുന്നതിനാൽ ഫോമുകൾ പൂരിപ്പിക്കാൻ സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഏതെങ്കിലും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളിൽ‌ പോസ്റ്റുചെയ്യാൻ‌ താൽ‌പ്പര്യപ്പെടുന്ന ഫോം പൂരിപ്പിക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ‌ സമീപഭാവിയിൽ‌ ഒരു കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്തിൽ ൽ‌ നിന്നും മറ്റൊന്നിലേക്ക് മാറ്റാനോ ജീവനക്കാരോട് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും വൃത്തങ്ങൾ‌ പറഞ്ഞു. ഡ്രോയിംഗ് ആൻഡ് ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ടിംഗ് ഓഫീസറിന്‍റെ ഒരു സ്ഥിരീകരണ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സഹിതം ഫോം സമർപ്പിക്കണം.

ഫോം അനുസരിച്ച്, ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ പേര്, ജീവനക്കാരന്റെ തസ്തികയുടെ വിഭാഗം, സേവനത്തിന്റെ പേര്, ജീവനക്കാരുടെ തിരിച്ചറിയൽ, ജനനത്തീയതി, ജോലിസ്ഥലം എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന മറ്റ് വിശദാംശങ്ങളുള്ള ഡിക്ലറേഷൻ ഫോമിൽ ജീവനക്കാരൻ ഒപ്പിടണം. , ജനന സ്ഥലം, സേവന പുസ്തകം അനുസരിച്ച് ഹോം ഡിസ്ട്രിക്റ്റ്, കാറ്റഗറി സ്റ്റാറ്റസ്, സർക്കാർ ജീവനക്കാരൻ സർക്കാർ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ടോയെന്നതും മറ്റ് പ്രധാന വിശദാംശങ്ങളും.

ജമ്മു കശ്മീർ, ലഡാക്ക് എന്നിവിടങ്ങളിൽ വിവിധ വകുപ്പുകളിൽ അഞ്ച് ലക്ഷത്തോളം സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്നുണ്ട്. ആഗസ്റ്റ് 5 ന് ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ ആർട്ടിക്കിൾ 370 റദ്ദാക്കുകയും സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ട് കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളായി വിഭജിക്കുകയും ചെയ്തു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം