ഹരിത തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചു – സിഇഒ ആർ ടെലാംഗ്

ഗാങ്‌ടോക്ക് ഒക്ടോബർ 19: ചീഫ് ഇലക്ടറൽ ഓഫീസർ ആർ തെലംഗ്, ഐ‌എ‌എസ് ഹരിത തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചു. പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് സിഇപി ഊന്നൽ നൽകുന്നു. ഒക്ടോബർ 21 ന് 3 നിയോജകമണ്ഡലങ്ങളിൽ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി സംസ്ഥാനത്ത് പ്ലാസ്റ്റിക് ഒഴികെയുള്ള വസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിക്കാൻ അദ്ദേഹം ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാവരോടും നിർദ്ദേശിച്ചു.

ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ (ഇസിഐ) യുടെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഞങ്ങൾ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ട്. പ്ലാസ്റ്റിക്കിന് പകരം തുണിയിൽ ബാനറുകൾ നിർമ്മിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഒറ്റത്തവണ പ്ലാസ്റ്റിക് ഉപയോഗിക്കരുതെന്ന് അവരോട് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് ” ആർ. ടെലാങ് പറഞ്ഞു.

തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സമയത്ത് പോസ്റ്ററുകൾ, ബാനറുകൾ, മറ്റ് വസ്തുക്കൾ എന്നിവയ്ക്കായി ‘എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളും ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്ക് പ്രചാരണ സാമഗ്രികളായി ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കാൻ മതിയായ നടപടികളും സ്വീകരിക്കണം’ എന്ന് ദില്ലിയിലെ ഇസിഐ നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു. മനുഷ്യന്റെ ആരോഗ്യമാണ് ഈ നിയന്ത്രണത്തിന് കാരണം. ഒറ്റത്തവണ പ്ലാസ്റ്റിക്കിന്റെ ഉപയോഗം കുറയ്ക്കാൻ ഇതിനകം ശ്രമിക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്തിന് ഇത് പ്രോത്സാഹജനകമാണ്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം