ദുർഗാപൂജയിൽ വൃദ്ധരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കി കൊൽക്കത്ത പോലീസ്

കൊൽക്കത്ത സെപ്റ്റംബർ 25 :മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കായി കൊൽക്കത്ത പോലീസിന്റെ മുൻകൈയായ ‘പ്രണാമ’ത്തിന്റെ ഭാഗമായി, വൃദ്ധർക്ക് ദുർഗാ പൂജയുടെ കാലഘട്ടത്തിൽ സ്വയം സുരക്ഷിതമായിരിക്കാൻ പ്രത്യേക നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകുന്നു .

ആളുകൾ ഉല്ലാസയാത്രയിൽ ഏർപ്പെടുമ്പോൾ, വീടുകളിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിക്കാൻ അക്രമികൾക്ക് അവസരം നൽകാം. പ്രായമായ ആളുകൾ പ്രത്യേകിച്ചും ദുർബലരാണ്, അതിനാൽ ചില നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നു. ആളുകളെ ബോധവാന്മാരാക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ വർഷം പോലീസ് നഗരത്തിലുടനീളം ലഘുലേഖകൾ വിതരണം ചെയ്തിരുന്നു. ഇത്തവണ ഉദ്യമം കൂടുതൽ ഫലപ്രദമാക്കുന്നതിന്, മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ നേരിട്ട് സംവദിച്ചു.

നൽകിയിരിക്കുന്ന നിർദ്ദേശങ്ങളിൽ ഇവയാണ് – വളരെയധികം പണമോ വിലയേറിയ ആഭരണങ്ങളോ വീട്ടിൽ സൂക്ഷിക്കരുത്, വിലപിടിപ്പുള്ള വസ്തുക്കൾ ബാങ്ക് ലോക്കറുകളിൽ സൂക്ഷിക്കുക, പുറത്തുപോകുമ്പോൾ വീട് ശരിയായി പൂട്ടിയിരിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ രാത്രിയിൽ പോലും നഗരത്തിന് പുറത്ത് പോകുമ്പോൾ പ്രാദേശിക പോലീസ് സ്റ്റേഷനെ അറിയിക്കുക.

മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കായി പ്രത്യേക പരിശീലനം ലഭിച്ച കൊൽക്കത്ത പോലീസ് സ്റ്റാഫും എക്സിക്യൂട്ടീവുകളും മുതിർന്ന പൗരന്മാരിൽ നിന്ന് അടിയന്തര കോളുകൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിനും തുടർനടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിനും 24 മണിക്കൂർ ദൈർഘ്യമുള്ള ഹെൽപ്പ്ലൈൻ ഹബ് ‘പ്രണാം’ ഉണ്ട് . പ്രായമായവരുടെ ദുരവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് സമൂഹത്തെ ബോധവൽക്കരിക്കാനും വർഷം മുഴുവനും അവർക്ക് പിന്തുണ നൽകാനും ഇത് ശ്രമിക്കുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം