ചന്ദ്രബാബു നായിഡു വീണ്ടും എൻഡിഎയിലേക്ക്? ഡൽഹിയിൽ നിർണായക കൂടിക്കാഴ്ചകൾ

തെലുങ്കുദേശം പാർട്ടി അധ്യക്ഷനും ആന്ധ്രപ്രദേശ് മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ എൻ ചന്ദ്രബാബു നായിഡു ആറ് വർഷത്തിന് ശേഷം എൻഡിഎയിലേക്ക് മടങ്ങിവരുമെന്ന് സൂചന. വ്യാഴാഴ്ച വൈകിട്ട് ടിഡിപി അധ്യക്ഷൻ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷായുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയതിന് പിന്നാലെയാണ് ഊഹാപോഹങ്ങൾ.

വരുന്ന ലോക്‌സഭാ, നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ സഖ്യസാധ്യതകൾ സംബന്ധിച്ച് ഇരു നേതാക്കളും ചർച്ച നടത്തി. ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ ജെപി നദ്ദയും ചർച്ചയുടെ ഭാഗമായിരുന്നു. ഇരു പാർട്ടികളും കൈകോർക്കാൻ തയ്യാറാണെന്നും എന്നാൽ പരസ്പരം യോജിപ്പുള്ള സീറ്റ് പങ്കിടൽ ക്രമീകരണത്തിൽ അവർ എത്തിച്ചേരുമോ എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും. ബിജെപി നേതൃത്വത്തിലുള്ള സഖ്യവുമായുള്ള ബന്ധം ആറ് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പാണ് നായിഡു അവസാനിപ്പിച്ചത്.

ചന്ദ്രബാബു നായിഡുവും അമിത് ഷായും വെള്ളിയാഴ്ച കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയേക്കും. ജനസേനാ പാർട്ടി (ജെഎസ്പി) അധ്യക്ഷൻ പവൻ കല്യാണും യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തേക്കും. നേതാക്കൾ തമ്മിലുള്ള കൂടിക്കാഴ്ച ടിഡിപി-ബിജെപി-ജനസേന തമ്മിലുള്ള സീറ്റ് വിഭജന സൂത്രവാക്യത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും, ടിഡിപി ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എൻഡിഎയുടെ ഭാഗമായിരുന്നുവെങ്കിലും 2018ൽ നായിഡു മുഖ്യമന്ത്രിയായിരുന്നപ്പോൾ സഖ്യം വിടുകയായിരുന്നു. ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരിയിൽ ചന്ദ്രബാബു നായിഡു നേരത്തെ ഷായെയും ജെപി നദ്ദയെയും കണ്ടിരുന്നു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുത്തിരിക്കുന്നതിനാൽ സഖ്യ രൂപീകരണത്തിൽ കൂടുതൽ കാലതാമസം വരുത്തുന്നത് ഗുണം ചെയ്യില്ലെന്നും, നിലനിൽക്കുന്ന അവ്യക്തത പാർട്ടി പ്രവർത്തകരെയും അനുഭാവികളെയും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കുമെന്നും ടിഡിപി നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു.അതേസമയം, എൻഡിഎയിൽ അംഗമായിരുന്ന കല്യാണിൻ്റെ ജന സേന ഇതിനകം ടിഡിപിയുമായി കൈകോർത്തിട്ടുണ്ട്. ഇത് പിന്തുടരാൻ ബിജെപിയെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം