നെടുങ്കണ്ടം കസ്റ്റഡി മരണം: ആറ് പോലീസുകാര്‍ക്ക് ജാമ്യം അനുവദിച്ച് ഹൈക്കോടതി

രാജ്കുമാര്‍

കൊച്ചി ഫെബ്രുവരി 21: ഇടുക്കിയില്‍ നെടുങ്കണ്ടത്തില്‍ രാജ്കുമാറിന്റെ കസ്റ്റഡി മരണത്തില്‍ പ്രതികളായ ആറ് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കും കേരള ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചു. സിബി റെജിമോന്‍ (48), എസ് നിയാസ് (33), സാജീവ് ആന്റണി (42), കെ എം ജെയിംസ് (52), ജിതിന്‍ കെ ജോര്‍ജ്ജ് (31), റോയ് പി വര്‍ഗീസ് (54) എന്നിവര്‍ക്കാണ് ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്. കേസിലെ പ്രധാന പ്രതിയായ സബ് ഇന്‍സ്പെക്ടര്‍ കെ എ സാബുവിന്റെ ജാമ്യം സുപ്രീംകോടതി തള്ളിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് ജസ്റ്റിസ് വി സുധീന്ദ്ര കുമാര്‍ അപേക്ഷയില്‍ തീരുമാനം അറിയിച്ചത്. പ്രതികള്‍ വ്യാഴാഴ്ച ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നു.

ജാമ്യം നിഷേധിച്ചതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സുപ്രീംകോടതിയില്‍ നിന്ന് കൂടുതല്‍ നോട്ടീസൊന്നും വന്നിട്ടില്ലെന്നും സാമ്പത്തിക തട്ടിപ്പ് കേസില്‍ അറസ്റ്റിലായ കുമാര്‍ 2019 ജൂണില്‍ കസ്റ്റഡി പീഡനത്തെ തുടര്‍ന്ന് മരിച്ചുവെന്നും ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അന്വേഷിച്ച കേസ് ഹൈക്കോടതിയുടെ നിര്‍ദ്ദേശപ്രകാരം സെന്‍ട്രല്‍ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇന്‍വെസ്റ്റിഗേഷന് കൈമാറി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം