വംശീയ സംഘർഷങ്ങൾ ഭയന്ന് നാഗ സമാധാന ചർച്ചകൾ റോഡ് തടസ്സങ്ങൾ നേരിടുന്നു

ന്യൂഡൽഹി ഒക്ടോബർ 30: നാഗാ തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പായ എൻ‌എസ്‌സി‌എൻ (ഐ‌എം) യും ഇന്ത്യൻ സർക്കാരും തമ്മിലുള്ള അവസാന റൗണ്ട് സമാധാന പാർലികൾ റോഡ് തടസ്സങ്ങൾ തുടരുന്നു. 1997 മുതൽ സർക്കാരുമായി ചർച്ച നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന പ്രത്യേക പതാകയും ഭരണഘടനയും ആവശ്യപ്പെടുന്നതിനെച്ചൊല്ലി വലിയ വിള്ളലുകൾക്കിടയിലും, വംശീയ സംഘർഷങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയം ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ട്. എൻ‌എസ്‌സി‌എൻ (ഐ‌എം) ഒരു എതിരാളി സംഘം ഗറില്ലാ യുദ്ധ പരിശീലനം നൽകുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ചു കുക്കികൾ.

വടക്കുകിഴക്കൻ ഭാഗങ്ങളിൽ നാടോടികളായ ഒരു വംശീയ വിഭാഗമാണ് കുക്കികൾ, അസം, നാഗാലാൻഡ്, മണിപ്പൂർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്നു. 1990 കളിൽ നാഗാലാൻഡിന്റെയും മണിപ്പൂരിന്റെയും ഭാഗങ്ങൾ വംശീയ സംഘട്ടനങ്ങൾ കണ്ടു. ചില എൻ‌എസ്‌സി‌എൻ (ഐ‌എം) കേഡർമാർ അവരുടെ ക്യാമ്പുകൾ ഉപേക്ഷിച്ചുപോയതായും റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം