നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: മറാത്ത്വാഡ മേഖലയിലെ 46 നിയോജകമണ്ഡലങ്ങളിൽ വോട്ടെണ്ണൽ ആരംഭിച്ചു

ഔറംഗബാദ് ഒക്ടോബർ 24: മറാത്ത്വാഡ മേഖലയിലെ 46 നിയമസഭാ നിയോജകമണ്ഡലങ്ങളിൽ വോട്ടെണ്ണൽ ആരംഭിച്ചു. മഹാരാഷ്ട്രയിലെ എട്ട് ജില്ലകൾ ഉൾപ്പെടുന്നതാണ് ഇത്. എല്ലാ നിയോജകമണ്ഡലങ്ങളിലും തപാൽ ബാലറ്റുകൾ ആദ്യം കണക്കാക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. എണ്ണൽ പ്രവണതകൾ 09.00 മണിക്കൂർ മുതൽ ലഭ്യമാകുമെന്നും ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് ഫലങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുമെന്നും വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

46 മണ്ഡലങ്ങളിലും ആകെ 676 സ്ഥാനാർത്ഥികൾ മത്സരരംഗത്തുണ്ട്. 2014 ലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനെ അപേക്ഷിച്ച് പോളിംഗ് ശതമാനത്തിൽ നേരിയ ഇടിവുണ്ടായപ്പോൾ ഇത്തവണ വോട്ടർമാരുടെ എണ്ണം 66 ശതമാനമാണ്. നഗരത്തിൽ വിപുലമായ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, 2000 ത്തോളം സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ വോട്ടെണ്ണൽ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. 1500 ഓളം ജീവനക്കാരെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ജോലികൾക്കായി നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്.

പോളിംഗ് വേളയിൽ എൻ‌സി‌പിയും എ‌ഐ‌ എംഐ‌എം പ്രവർത്തകരും തമ്മിൽ നടന്ന തർക്കത്തെത്തുടർന്ന് സിറ്റി പോലീസ് കമ്മീഷണർ ചിരഞ്ജീവ് പ്രസാദ് നഗരത്തിൽ ഘോഷയാത്ര നടത്താൻ അനുമതി നിഷേധിച്ചു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം