നോബൽ സമ്മാന ജേതാവിനെതിരെ ബംഗ്ലാദേശ് ലേബർ കോടതി അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു

ധാക്ക ഒക്ടോബർ 10: ട്രേഡ് യൂണിയൻ രൂപീകരിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ജീവനക്കാരെ ജോലിയിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടതിന് മൂന്ന് കേസുകളിൽ നൊബേൽ സമ്മാന ജേതാവ് ഡോ. മുഹമ്മദ് യൂനുസിനെതിരെ ധാക്കയിലെ ലേബർ കോടതി അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു. നേരത്തെ വിളിച്ച കോടതി ഉത്തരവ് പാലിക്കാത്തതിന് ധാക്കയുടെ മൂന്നാം ലേബർ കോടതി ചെയർമാൻ റഹിബുൽ ഇസ്ലാം ബുധനാഴ്ച വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു.

ജൂലൈ 3 ന് സ്ഥാപിതമായ ഗ്രാമീൻ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ട മൂന്ന് മുൻ ജീവനക്കാർ നോബൽ സമ്മാന ജേതാവിനും രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും എതിരെ ഒരേ കോടതിയിൽ കേസെടുത്തു. ഒക്ടോബർ 8 ന് കോടതിയിൽ ഹാജരാകാൻ കോടതി അവരെ വിളിച്ചുവരുത്തി. കമ്പനി മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ നസ്നിൻ സുൽത്താനയും ഡെപ്യൂട്ടി ജനറൽ മാനേജർ ഖണ്ടാകർ അബു അബെദിനും ഡോ. ​​യൂനുസ് ഒഴികെ കോടതിയിൽ കീഴടങ്ങി ജാമ്യം നേടി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം