രാമകാന്ത് യാദവ് ഒക്ടോബർ 5 ന് വീണ്ടും എസ്പിയിൽ ചേരും

രാമകാന്ത് യാദവ്

അസംഘർ ഒക്ടോബർ 1: ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പ് പാർട്ടിയിൽ ചേർന്ന പൂർവഞ്ചലിൽ നിന്നുള്ള മുതിർന്ന രാഷ്ട്രീയക്കാരനായ രാമകാന്ത് യാദവാല്‍ ഉത്തർപ്രദേശ് കോൺഗ്രസിന് മറ്റൊരു തിരിച്ചടി നേരിടേണ്ടി വന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുയായികൾ ഇത് നേതാവിന്റെ ‘ഘർ വാപ്സി’ ആണെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഈ തീരുമാനം കോൺഗ്രസിനെ തകർക്കും, ഒരു പരിധിവരെ ഭരണകക്ഷിയായ ബി.ജെ.പിയെയും ബാധിക്കും. പൂര്‍വാഞ്ചലില്‍ നിന്നുള്ള രാഷ്ട്രീയ നേതാവായ രാമകാന്ത്, കോണ്‍ഗ്രസ്സില്‍ ചേര്‍ന്നതിനുശേഷം ബഡോയ് ലോക്സഭ മണ്ഡലത്തില്‍ നിന്ന് മത്സരിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ പരാജയപ്പെട്ടു.

രാംകാന്ത് യാദവ് എസ്പിയിൽ വീണ്ടും ചേർന്നതിനുശേഷം പുതിയ രാഷ്ട്രീയ സമവാക്യം മേഖലയിലെ എസ്പിയെ ശക്തിപ്പെടുത്തും. നാല് തവണ എം‌പി രാംകാന്ത് ഇതിനകം കോൺഗ്രസ് വിട്ടിട്ടുണ്ട്, ഉടൻ തന്നെ എസ്പിയിൽ ചേരും. എസ്പി പ്രസിഡന്റ് അഖിലേഷ് യാദവുമായി എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും അദ്ദേഹം ഇതിനകം ചർച്ച ചെയ്തിരുന്നു. ചേരൽ ഒക്ടോബർ 5 ന് ലഖ്‌നൗവിൽ നടക്കുമെന്ന് മുതിർന്ന നേതാവ് പറഞ്ഞു. രാംകാന്ത് യാദവ് ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം