നേപ്പാള്‍, ഭൂട്ടാന്‍, മൗറീഷ്യസ് ഉള്‍പ്പെടെ 16 രാജ്യങ്ങള്‍ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് വിസയില്ലാതെ പ്രവേശനം നല്‍കുന്നുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്രം

ന്യൂഡല്‍ഹി: നേപ്പാള്‍, ഭൂട്ടാന്‍, മൗറീഷ്യസ് ഉള്‍പ്പെടെ 16 രാജ്യങ്ങള്‍ ഇന്ത്യന്‍ പാസ്പോര്‍ട്ട് ഉടമകള്‍ക്ക് വിസയില്ലാതെ പ്രവേശനം നല്‍കുന്നുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു. ബാര്‍ബഡോസ്, ഡൊമിനിക്ക, ഗ്രെനഡ, ഹെയ്തി, ഹോങ്കോംഗ് എസ്എആര്‍, മാലിദ്വീപ്, മോണ്ട്‌സെറാത്ത്, നിയു ദ്വീപ്, സെന്റ് വിന്‍സെന്റ്, ഗ്രനേഡൈന്‍സ്, സമോവ, സെനഗല്‍, സെര്‍ബിയ, ട്രിനിഡാഡ് & ടൊബാഗോ എന്നിവയാണ് മറ്റ് രാജ്യങ്ങള്‍. 43 രാജ്യങ്ങളാണ് വിസ ഓണ്‍ അറൈവല്‍ സൗകര്യം ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നതെന്നും വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി മുരളീധരന്‍ പാര്‍ലമെന്റില്‍ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യന്‍ പാസ്പോര്‍ട്ട് ഉടമകള്‍ക്ക് ഇ-വിസ സൗകര്യം നല്‍കുന്ന 36 രാജ്യങ്ങളില്‍ ശ്രീലങ്ക, ന്യൂസിലന്‍ഡ്, മലേഷ്യ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് അന്താരാഷ്ട്ര യാത്ര കൂടുതല്‍ സുഗമമാക്കുന്നതിന് വിസ രഹിത യാത്ര, വിസ ഓണ്‍-എത്തിച്ചേരല്‍, ഇ-വിസ സൗകര്യം എന്നിവ നല്‍കുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമം നടത്തുന്നുണ്ടെന്ന് മുരളീധരന്‍ പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം