മണ്ണിടിച്ചിലിനെ തുടർന്ന് ശ്രീനഗർ-ജമ്മു ദേശീയപാതയിൽ ഗതാഗതം നിർത്തിവച്ചു

ശ്രീനഗർ ഫെബ്രുവരി 29: ശ്രീനഗർ-ജമ്മു ദേശീയപാതയിലെ ഗതാഗതം മണ്ണിടിച്ചിലിനെ തുടർന്ന് ശനിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് നിർത്തിവച്ചു. കശ്മീർ താഴ്‌വരയെ രാജ്യത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഒരേയൊരു റോഡായ ഹൈവേയിൽ റാംബാൻ പ്രദേശത്തെ കഫെറ്റീരിയ മോഡിൽ മണ്ണിടിച്ചിൽ ഉണ്ടായതായി ഔദ്യോഗിക വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

യാത്രക്കാരും അവശ്യവസ്തുക്കൾ കയറ്റിയ ട്രക്കുകളും ഉൾപ്പെടെ നൂറുകണക്കിന് വാഹനങ്ങൾ ദേശീയപാതയിൽ കുടുങ്ങി. ദേശീയപാത അറ്റകുറ്റപ്പണികൾക്കും വീതികൂട്ടലിനുമുള്ള ദേശീയപാത അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ (എൻ‌എ‌എ‌ഐ‌ഐ) മണ്ണിടിച്ചിൽ നീക്കംചെയ്യാനും ഗതാഗതം പുനരാരംഭിക്കാനും പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചു. തുടർച്ചയായ വെടിവയ്പ്പ് കാരണം മണ്ണിടിച്ചിൽ ക്ലിയറൻസ് പ്രവർത്തനം തടസ്സപ്പെട്ടതായി അവർ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ലഡാക്കിലെ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്തെ (യുടി) കശ്മീരുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഏക റോഡായ 434 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള ശ്രീനഗർ-ലേ ദേശീയപാത കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസമായി മഞ്ഞുവീഴ്ച കാരണം അടച്ചിരുന്നു. ദേശീയപാതയിൽ സ്നോ ക്ലിയറൻസ് പ്രവർത്തനം ഇതിനകം ആരംഭിച്ചു. തെക്കൻ കശ്മീരിലെ ഷോപിയാനെ രാജൂരി, ജമ്മു മേഖലയിലെ പൂഞ്ച്, അനന്ത്നാഗ്-കിഷ്ത്വാർ റോഡ് എന്നിവയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന 86 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള ചരിത്രപരമായ മുഗൾ റോഡും കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസമായി മഞ്ഞ് അടിഞ്ഞതിനാൽ അടച്ചിരുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം