യുപിയിലെ നാല് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളുടെ പേരുകൾ മാറ്റി ഇന്ത്യൻ റെയിൽ‌വേ

പ്രയാഗ്‌രാജ് ഫെബ്രുവരി 21: ഉത്തർപ്രദേശിലെ നാല് റെയിൽ‌വേ സ്റ്റേഷനുകളുടെ പേരുകൾ‌ മാറ്റി ഇന്ത്യൻ റെയിൽ‌വേ (ഐ‌ആർ‌). വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവന പ്രകാരം അലഹബാദ് ജംഗ്ഷൻ പ്രയാഗ്‌രാജ് ജംഗ്ഷനെന്നും, അലഹബാദ് സിറ്റി പ്രയാഗ്‌രാജ് റാംബാഗെന്നും അലഹബാദ് ചിയോകിയെ പ്രയാഗ്‌രാജ് ചിയോകി എന്നും പ്രയാഗ് ഘട്ടിന്റെ പേര് പ്രയാഗ്‌രാജ് സംഗം എന്നും മാറ്റി.

പ്രയാഗ്‌രാജിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്ന വാക്കുകളിൽ പ്രയാഗ്‌രാജ് ജില്ലയിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന അലഹബാദ് ജംഗ്ഷൻ, അലഹബാദ് സിറ്റി, അലഹബാദ് ചിയോക്കി, പ്രയാഗട്ട് സ്റ്റേഷനുകൾ എന്നിവയുടെ പേരുകൾ നിലനിർത്താൻ കേന്ദ്ര-ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു. ഈ തീരുമാനം പുരാതന നഗരത്തിന്റെ സ്വത്വം തിരികെ കൊണ്ടുവരും- കേന്ദ്രമന്ത്രി പീയൂഷ് ഗോയൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

2019 കുംഭമേളയ്ക്ക് മുൻപ്, 2018 ഒക്ടോബർ 18ന് ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ അലഹബാദിന്റെ പേര് പ്രയാഗ്‌രാജ് എന്ന് മാറ്റുകയും പിന്നീട് 2019 ജനുവരിയിൽ കേന്ദ്ര സർക്കാർ പേര് അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നിരുന്നാലും സ്റ്റേഷനുകളുടെ പേര് പുനർനാമകരണം ചെയ്യാൻ റെയിൽവേയ്ക്ക് ഒന്നര വർഷമെടുത്തുവെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം