ഇന്ത്യയെ പോഷകാഹാര സുരക്ഷിതമാക്കാൻ ഭാരതീയ പോഷൻ കൃഷി കോഷ്

സ്മൃതി സുബിൻ ഇറാനി

ന്യൂഡൽഹി നവംബർ 18: ഇന്ത്യയെ പോഷകാഹാര സുരക്ഷിതമാക്കാൻ കേന്ദ്ര വനിതാ-ശിശു വികസന മന്ത്രി (ഡബ്ല്യുസിഡി), ടെക്സ്റ്റൈൽസ് മന്ത്രി സ്മൃതി സുബിൻ ഇറാനി, ബിൽ & മെലിൻഡ ഗേറ്റ്സ് ഫൗണ്ടേഷന്റെ സഹ ചെയർമാൻ ബിൽ ഗേറ്റ്സിനൊപ്പം ഭാരതീയ പോഷൻ കൃഷി കോഷ് (ബിപികെകെ) തിങ്കളാഴ്ച ആരംഭിച്ചു. മെച്ചപ്പെട്ട പോഷകാഹാര ഫലങ്ങൾക്കായി ഇന്ത്യയിലെ 128 കാർഷിക കാലാവസ്ഥാ മേഖലകളിലെ വിവിധ വിളകളുടെ ഒരു ശേഖരമായിരിക്കും ബിപി‌കെകെ .

പ്രോഗ്രാം സെക്രട്ടറി, ഡബ്ല്യുസിഡി മന്ത്രാലയം, രബീന്ദ്ര പൻവർ, ബിൽ & മെലിൻഡ ഗേറ്റ്സ് ഫൗണ്ടേഷന്റെ ഓഫീസ് ഡയറക്ടർ ഹരി മേനോന് പത്രിക കൈമാറി. ഇന്ത്യയിലെ പോഷകാഹാരം സുരക്ഷിതമാക്കാൻ പ്രവർത്തന പരിപാടികൾ ഉൾപ്പെടെ നടപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് പ്രമുഖ കാർഷിക ശാസ്ത്രജ്ഞൻ ഡോ. എംഎസ് സ്വാമിനാഥൻ തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു. ശുദ്ധമായ കുടിവെള്ള വിതരണവും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. കുട്ടികൾക്കിടയിലെ പോഷകാഹാരക്കുറവ് പ്രായപൂർത്തിയാകുന്ന കുട്ടിയുടെ ശാരീരിക വളർച്ചയെ മാത്രമല്ല, തലച്ചോറിന്റെ വളർച്ചയെയും ബാധിക്കുന്നുവെന്ന് ഡോ. സ്വാമിനാഥൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം