ത്രിപുരയിൽ ലോക ഭക്ഷ്യ ദിനം ആചരിച്ചു

അംബാസ, ത്രിപുര ഒക്ടോബർ 17: വടക്കൻ ത്രിപുര ജില്ലയിലെ ധലൈയിലെ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിൽ ‘പട്ടിണി ലോകം 2030 ഓടെ’ എന്ന മുദ്രാവാക്യവുമായി ജില്ലയിലുടനീളം ലോക ഭക്ഷ്യ ദിനം ആചരിച്ചു. കൃഷി, കർഷകക്ഷേമ വകുപ്പ് (എഫ്എഡബ്ല്യു), അംബാസ അഗ്രികൾച്ചർ സബ്ഡിവിഷൻ സംയുക്തമായി ധലൈ ജില്ല പരിഷത്തിന്റെ (ഡിസെഡ്പി) കോൺഫറൻസ് ഹാളിലാണ് പ്രധാന പരിപാടി നടന്നത്.

ചടങ്ങിൽ ഡിസെഡ്പി പ്രസിഡന്റ് റൂബി ഘോഷും അതിന്റെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അനാദി സർക്കാറും അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. എഫ്‌എഡബ്ല്യുവിന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടർ സന്ദീപ് സോം, അംബാസ പഞ്ചായത്ത് സമിതി ചെയർപേഴ്‌സൺ സുചിത്ര ദെബർമ തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുത്തു.
പട്ടിണി ലോകത്തിന്റെ ആവശ്യം കർഷകർക്ക് മാത്രമേ നേടാനാകൂ എന്ന വസ്തുതയ്ക്ക് പ്രഭാഷകർ ഊന്നൽ നൽകി. പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ, ഉയർന്ന വിളവ് ലഭിക്കുന്ന വിളകൾ, ജൈവ വളം എന്നിവ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ട്.  2020 ഓടെ കർഷകരുടെ വരുമാനം ഇരട്ടിയാക്കുന്നതിന് കേന്ദ്ര സർക്കാരും സംസ്ഥാന സർക്കാരും യോജിച്ചു. എന്നാൽ കർഷകർ ഈ അവസരം ഉപയോഗപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ട്, ഇതിനായി ഒരു ഇഞ്ച് ഭൂമി പോലും ശൂന്യമാക്കരുത്. ഈ പരിപാടിയിൽ നൂറുകണക്കിന് കർഷകർ പങ്കെടുത്തു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം