ഹജ്ജ് തീര്‍ത്ഥാടകരോട് പാസ്‌പോർട്ട് പരിശോധിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ആർ‌പി‌ഒ ശ്രീനഗർ

ശ്രീനഗര്‍ ഒക്ടോബര്‍ 17: 2021 ജനുവരി 31 വരെ സാധുവായ പാസ്‌പോർട്ട് ഉള്ളവർക്ക് മാത്രമേ ഹജ്ജ് -2020 തീർത്ഥാടനം നടത്താനാകൂ എന്ന് ബി‌ബി നഗർ, റീജിയണൽ പാസ്‌പോർട്ട് ഓഫീസർ (ആർ‌പി‌ഒ) ശ്രീനഗർ വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു. ശ്രീനഗറിലെ റീജിയണൽ പാസ്‌പോർട്ട് ഓഫീസ് ഒരു പ്രത്യേക കൗണ്ടർ സ്ഥാപിച്ചു. ഭാവിയിൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ പുതിയ പാസ്‌പോർട്ടിനായി വീണ്ടും അപേക്ഷിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. യാത്രാ സമയത്ത് പാസ്‌പോർട്ടിന് കുറഞ്ഞത് ആറുമാസത്തെ സാധുത ഉണ്ടായിരിക്കണം, കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കാതെ ശരിയായ അവസ്ഥയിലായിരിക്കണം, ”നഗർ പറഞ്ഞു.

തീർത്ഥാടനം നടത്താനുള്ള അവസരം ആളുകൾക്ക് നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷത്തിനിടെ നിരവധി തവണ പുതിയ പാസ്‌പോർട്ടുകൾ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ആർ‌പി‌ഒ ശ്രീനഗർ പറഞ്ഞു. ആളുകൾ പലപ്പോഴും പാസ്‌പോർട്ടിനായി അവസാന നിമിഷം അപേക്ഷിക്കുന്നു.

”2019 ഹജ്ജ് തീർത്ഥാടന വേളയിൽ, ഞങ്ങൾക്ക് ഞായറാഴ്ച ഓഫീസ് തുറന്ന് യാത്രാ രേഖ കേടായ ഒരാളുടെ പാസ്‌പോർട്ട് പ്രോസസ്സ് ചെയ്യേണ്ടിവന്നു. ശ്രീനഗറിലെ ഇമിഗ്രേഷനിൽ അദ്ദേഹത്തെ തടഞ്ഞു. സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വിമാനത്തിൽ കയറാൻ അനുവദിച്ചില്ല. കാരണം അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാസ്‌പോർട്ട് കേടായി. ഭാര്യ വിമാനത്തിൽ കയറിയതായും സൗദിയിലാണെന്നും നാഗർ പറഞ്ഞു.  തീർത്ഥാടനം ഏറെക്കുറെ നഷ്ടമായ അദ്ദേഹത്തിന് , ഞങ്ങൾ പാസ്‌പോർട്ട് നൽകിയ ശേഷം അവസാന വിമാനത്തിൽ കയറാൻ കഴിഞ്ഞു ,”- ആർ‌പി‌ഒ പറഞ്ഞു.

അതിനാൽ, അത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ, ഹജ്ജ് ആഗ്രഹിക്കുന്നവർ അവരുടെ പാസ്‌പോർട്ടുകൾ നന്നായി പരിശോധിക്കണം. അവരുടെ പാസ്‌പോർട്ടിന്റെ സാധുതയാണ് ഹജ്ജ് അഭിലാഷികൾ നേരിടുന്ന മറ്റൊരു പ്രശ്നം. പാസ്‌പോർട്ട് യാത്രാ തീയതിക്ക് കുറഞ്ഞത് ആറുമാസത്തേക്കെങ്കിലും സാധുതയുള്ളതായിരിക്കണം, അവർ ഹജ്ജിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന തീയതി മുതൽ അല്ല, ‘അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം