നേരിട്ടുള്ള ജനാധിപത്യം, ജനാധിപത്യത്തിന്റെ ഹൃദയമാണ്: കോഫ്മാൻ

തൈവാന്‍ ഒക്ടോബര്‍ 3: ഗ്ലോബൽ ഫോറം ഓൺ മോഡേൺ ഡയറക്ട് ഡെമോക്രസി വ്യാഴാഴ്ച ആഗോള പൗരന്മാരോട് പരസ്പരം നേരിട്ടുള്ള ജനാധിപത്യ അനുഭവങ്ങളിൽ നിന്ന് കൂടുതലറിയാനും സിസ്റ്റം ശക്തിപ്പെടുത്താനും ആഹ്വാനം ചെയ്തു. ജനാധിപത്യ ഇന്റർനാഷണലിന്റെയും മറ്റ് നിരവധി സംഘടനകളുടെയും പിന്തുണയോടെ തായ്ചുങ് സിറ്റി സർക്കാരും നാഷണൽ ചുങ് എച്ച്സിംഗ് സർവകലാശാലയും സംയുക്തമായി ഫോറം ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചു.

നാഷണൽ ചുങ് ഹെസിംഗ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി (എൻ‌സി‌യു‌യു) പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ ഫു-ഷെങ് ഷിയു ഫോറത്തിന്റെ ആദ്യ പ്ലീനറി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. “നമ്മുടെ ജനാധിപത്യ വ്യവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് നമുക്ക് പരസ്പരം പഠിക്കാം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ജനാധിപത്യ നഗരങ്ങളായ തായ്ചുങ് പോലുള്ള നഗരങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ടെന്ന് തായ്ചുങ് നഗരത്തിന്റെ ഗവേഷണ, വികസന, മൂല്യനിർണ്ണയ കമ്മീഷൻ ചെയർപേഴ്‌സൺ ഹുവാങ്-ഷെങ് വു പറഞ്ഞു. ഫോറത്തിന്റെ കോ-ചെയർപേഴ്‌സൺ ജോ ജോ മാത്യൂസും പ്രൊഫസർ ശ്രീ യെൻ-തു സുയും ആദ്യത്തെ പ്ലീനറിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം