ക്ഷയരോഗത്തിനും ശ്വാസകോശരോഗത്തിനും എതിരെയുള്ള ഇന്റൽ യൂണിയന്റെ അംബാസഡറായി ചലച്ചിത്ര നടി ക്ലെയർ ഫോർലാനി

ക്ലെയർ ഫോർലാനി

ഹൈദരാബാദ് സെപ്റ്റംബര്‍ 19: ക്ഷയരോഗത്തിനും ശ്വാസകോശരോഗത്തിനും എതിരെയുള്ള ഇന്റൽ യൂണിയന്റെ അംബാസഡറായി ചലച്ചിത്ര നടി ക്ലെയർ ഫോർലാനി. ഒക്ടോബർ 30 മുതൽ ഹൈദരാബാദ് ശ്വാസകോശാരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള യുഡബ്ല്യുസിയുടെ ഉദ്ഘാടനച്ചടങ്ങിൽ നടി സംസാരിക്കുമെന്ന് യൂണിയൻ വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കൾ, ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ, ഡോക്ടർമാർ, ഗവേഷകർ, നഴ്‌സുമാർ, ക്ഷയരോഗം (ടിബി) അതിജീവിച്ചവർ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സിവിൽ സൊസൈറ്റി ഓർഗനൈസേഷനുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ 2500 ലധികം പ്രതിനിധികൾ യു‌ഡബ്ല്യുസിയിൽ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,

“ തടയാൻ കഴിയുന്നതും ചികിത്സിക്കാൻ കഴിയുന്നതുമാണെങ്കിലും ഇന്ന് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പകർച്ചവ്യാധി കൊലയാളിയാണ് ടിബി എന്നത് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്നതാണ് ”, ക്ലെയർ ഫോർലാനി പറഞ്ഞു. ഹൈദരാബാദിൽ നടന്ന യൂണിയൻ വേൾഡ് കോൺഫറൻസിൽ തുടങ്ങി ഈ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് അവബോധം വളർത്താൻ സഹായിച്ചതിൽ ഞാൻ നന്ദിയുള്ളവനാണ്. ഇന്ത്യയിൽ ടിബി അവസാനിപ്പിക്കാതെ നമുക്ക് ലോകമെമ്പാടും ടിബി അവസാനിപ്പിക്കാൻ കഴിയില്ല, ”അവർ പറഞ്ഞു

2017 ൽ ആഗോളതലത്തിൽ 10 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് ക്ഷയരോഗം ബാധിക്കുകയും 1.6 ദശലക്ഷം പേർ രോഗം ബാധിക്കുകയും ചെയ്തു. ലോകത്ത് ഏറ്റവുമധികം ടിബി ഭാരം ഇന്ത്യയ്ക്കാണ്, ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ ഔദ്യോഗിക ലക്ഷ്യത്തെക്കാൾ അഞ്ച് വർഷം മുമ്പാണ് 2025 ഓടെ ഇന്ത്യയിൽ ടിബി ഇല്ലാതാക്കാൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമായത്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം