മെഹ്ബൂബയുടെ മകള്‍ക്ക് ശ്രീനഗറിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാനും മെഹ്ബൂബയെ കാണാനും സുപ്രീം കോടതി അനുമതി നല്‍കി

ഇല്‍ട്ടിജ, മെഹ്ബൂബ മുഫ്തി

ന്യൂഡല്‍ഹി സെപ്റ്റംബര്‍ 5: മുന്‍ ജമ്മു കാശ്മീര്‍ മുഖ്യമന്ത്രി മെഹ്ബൂബ മുഫ്തിയെ കാണാനായി മകള്‍ ഇല്‍ട്ടിജയ്ക്ക് സുപ്രീംകോടതി വ്യാഴാഴ്ച അനുമതി നല്‍കി. ചെന്നൈയില്‍ നിന്ന് ശ്രീനഗറിലെത്തി അമ്മയെ സ്വകാര്യമായി മകള്‍ക്ക് കാണാം. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ചന്‍ ഗോഗോയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മൂന്നംഗ ബഞ്ചാണ് വിധി പറഞ്ഞത്.

ശ്രീനഗറില്‍ നിന്ന് മറ്റ് സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പോകാന്‍ ഇല്‍ട്ടിജയ്ക്ക് അധികാരികളുടെ അനുമതി വേണം. മുന്‍ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് നേതാവ് യൂസഫ് തരിഗാമിയെ ഡല്‍ഹി എയിംസ് ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റാനും കോടതി അനുവദിച്ചു. സീതാറാം യെച്ചൂരിയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് കോടതി വിധി.

വാര്‍ത്താവിനിമയ മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ പുനഃസ്ഥാപിക്കാനുള്ള മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തക അനുരാധ ഭാഷിണിന്‍റെ ഹര്‍ജി സെപ്റ്റംബര്‍ 16ന് കേള്‍ക്കുമെന്ന് കോടതി അറിയിച്ചു. സെപ്റ്റംബര്‍ 16ന് ചിലപ്പോള്‍, ചില വിധികള്‍ അംഗീകരിക്കുമെന്ന് സുപ്രീംകോടതി അറിയിച്ചു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം