ഭരചുകി വെള്ളച്ചാട്ടത്തിന് സമീപം 100 കോടി രൂപയ്ക്ക് ജൈവവൈവിദ്ധ്യ പാർക്ക് നിർമ്മിക്കും

എസ്. സുരേഷ് കുമാർ

ചാമരാജനഗർ, കർണാടക നവംബർ 6: ജില്ലയിലെ പ്രശസ്തമായ വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമായ ഭരചുകി വെള്ളച്ചാട്ടത്തിന് സമീപം 100 കോടി രൂപ ചെലവിൽ ലോകോത്തര ജൈവ വൈവിധ്യ പാർക്ക് നിർമ്മിക്കുമെന്ന് കർണാടക പ്രാഥമിക, ദ്വിതീയ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി എസ്. സുരേഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു.

ഡിസംബർ ആദ്യ ആഴ്ച മുതൽ പാർക്ക് ആരംഭിക്കുമെന്നും 150 ഏക്കർ സ്ഥലത്ത് പാർക്ക് ആരംഭിക്കുമെന്നും ഇത് സംസ്ഥാനത്തെ വിനോദ സഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ഒന്നായിരിക്കുമെന്നും ചൊവ്വാഴ്ച സ്ഥലം സന്ദർശിച്ച ശേഷം മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് സംസാരിച്ച അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജൈവ വൈവിധ്യ പാർക്കിൽ ബാംബൂ പാർക്കിന്റെയും ഓർക്കിഡ് പാർക്കിന്റെയും ഊർജ്ജ ആവശ്യകതയ്ക്കായി ഒരു സോളാർ പാർക്കും സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. നടപ്പാതയ്‌ക്കൊപ്പം 2000 പേർക്ക് ഇരിക്കാൻ ശേഷിയുള്ള തിയേറ്ററും നിർമ്മിക്കും.

പ്രവേശന കവാടത്തിൽ വിനോദ സഞ്ചാരികളെ സൗണ്ടും ലൈറ്റും സ്വാഗതം ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ പ്രയോജനത്തിനായി ഭക്ഷണ ശാലയും ശൗചാലയവും നിർമ്മിക്കും. 2020 മാർച്ചോടെ പദ്ധതി പൂർത്തിയാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം