അയോദ്ധ്യ കേസ്: രാമജന്മഭൂമിയിലേക്ക് വാഹനങ്ങൾ നിരോധിച്ചു

അയോദ്ധ്യ നവംബർ 8: രാമജന്മഭൂമി-ബാബ്രി മസ്ജിദ് ഭൂമി തർക്കം സംബന്ധിച്ച സുപ്രീംകോടതിയുടെ നിർണായക വിധിക്ക് മുന്നോടിയായി കർശനമായ സുരക്ഷാ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി വെള്ളിയാഴ്ച മുതൽ തർക്ക സ്ഥലത്തേക്ക് പോകാൻ വാഹനങ്ങളെയൊന്നും അനുവദിക്കില്ല. അയോദ്ധ്യയിൽ നിന്ന് രാമജന്മഭൂമിയിലേക്ക് പോകുന്ന എല്ലാ റോഡുകളും, സമീപം താമസിക്കുന്ന കുടുംബങ്ങൾ ഒഴികെ വാഹനങ്ങൾക്ക് അടച്ചിരിക്കുന്നു.

സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ വിശദമായ പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം തീർത്ഥാടകർക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും മാത്രമേ കാൽനടയായി രാമജന്മഭൂമിയിലേക്ക് പോകാൻ അനുവാദമുള്ളൂ. മുതിർന്ന ഐ‌പി‌എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനും എ‌ഡി‌ജി (പ്രോസിക്യൂഷൻ) അശുതോഷ് പാണ്ഡെയ്ക്കാണ് സുരക്ഷയുടെ നേതൃത്വം. അയോധ്യയിലെത്തിയ പാണ്ഡെ ജില്ലയിലെ മുതിർന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി സർക്യൂട്ട് ഹൗസിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

കാർത്തിക് മേളയിലും ഞായറാഴ്ച നടക്കുന്ന കാർത്തിക് പൂർണിമ ദിനത്തിലും സരയു നദിയുടെ തീരത്ത് കാണപ്പെടുന്ന ആകാശ നിരീക്ഷണത്തിനായി ഡ്രോൺ ക്യാമറകൾ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. അയോദ്ധ്യ ജില്ല മുഴുവൻ ബന്ധവസ്താക്കി. ബാരിയർ പോയിന്റുകളിൽ വിശദമായി പരിശോധിച്ചതിന് ശേഷം വാഹനങ്ങൾക്ക് അനുമതി നൽകുകയാണെന്നും എസ്എസ്പി ആശിഷ് തിവാരി മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ആശുപത്രികളുടെയും സ്കൂളുകളുടെയും പ്രവർത്തനം തടസ്സപ്പെടുത്താതിരിക്കാൻ അധികൃതർ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തുന്നുണ്ടെങ്കിലും കർശനമായ സുരക്ഷാ നടപടികൾ ആളുകൾക്കു ചില പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് എസ്എസ്പി പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം