ചന്ദൗലി ജില്ലയുടെ പേര് പണ്ഡിറ്റ് ദീൻദയാൽ നഗർ: മാറ്റാനുള്ള ഒരുക്കത്തിൽ‌ യോഗിസർക്കാർ

ലഖ്‌നൗ ഒക്ടോബർ 17 : കഴിഞ്ഞ വർഷം അലഹബാദിനെ പ്രയാഗ്രാജ് എന്ന് പുനർനാമകരണം ചെയ്ത ശേഷം ഉത്തർപ്രദേശിലെ യോഗി ആദിത്യനാഥ് സർക്കാർ ചന്ദൗലി ജില്ലയുടെ പേര് പണ്ഡിറ്റ് ദീൻദയാൽ നഗർ എന്ന് മാറ്റാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ്. ചന്ദൗലി ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിൽ നിന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് നല്ല പ്രതികരണം ലഭിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ചന്ദൗലിയിലെ പുതിയ മെഡിക്കൽ കോളേജിന്റെ ശിലാസ്ഥാപന ചടങ്ങിൽ മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് പുതിയ ജില്ലകളുടെ പേര് ഉടൻ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് സർക്കാർ വൃത്തങ്ങൾ സൂചന നൽകി. നേരത്തെ, മുഗൽസാരായി റെയിൽ‌വേ സ്റ്റേഷന്റെ പേര് ദീന്ദയാൽ ഉപാധ്യായ ജംഗ്ഷൻ എന്ന് പുനർനാമകരണം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ആർ‌എസ്‌എസ് പ്രത്യയശാസ്ത്രജ്ഞൻ 1968 ഫെബ്രുവരി 11 ന് മുഗൽ‌സാരായി സ്റ്റേഷന്റെ റെയിൽ‌വേ മുറ്റത്ത് ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തിൽ മരിച്ചു. 1997 ൽ മായാവതി ഭരണകാലത്ത് വാരാണസിയിൽ നിന്ന് ഒരു പ്രത്യേക ജില്ലയാക്കിയപ്പോൾ ചന്ദൗലി ജില്ല നിലവിൽ വന്നു.

ജില്ലയുടെ പേര് മാറ്റുന്നതിന് അധികൃതർ മുന്നോട്ട് പോയിട്ടുണ്ടെന്ന് ചന്ദൗലി ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് നവീനീത് സിംഗ് ചഹാൽ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. ജില്ലയുടെ പേര് തീരുമാനിക്കേണ്ടത് സർക്കാരാണെന്നും അത് മാറ്റാൻ അതിന് അധികാരമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം