വാഹനാപകടത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ആർമി ജവാന് രക്തസാക്ഷി പദവി നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് യുപി ഗ്രാമവാസികൾ

മഥുര, ഒക്ടോബർ 17: അസമിൽ റോഡപകടത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ഒരു പ്രാദേശിക ആർമി ജവാന് രക്തസാക്ഷി പദവി ആവശ്യപ്പെട്ട് എക്സ്പ്രസ് ഹൈവേയുടെ ഇരുവശങ്ങളും ആളുകൾ തടഞ്ഞു. ആഗ്രയെ ദേശീയ തലസ്ഥാനവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന തിരക്കേറിയ യമുന എക്സ്പ്രസ് ഹൈവേയിലെ വാഹന ഗതാഗതം വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ തടസ്സപ്പെട്ടു.

ബുധനാഴ്ച രാത്രി മൃതദേഹം ഇവിടെയെത്തിയ ശേഷം ഒരു ജില്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥനും ജവാന്റെ വസതിയിൽ എത്തിയില്ലെന്ന് പ്രകോപിതരായ ഗ്രാമവാസികൾ ആരോപിച്ചു. അതിനാൽ, മൃതദേഹം എടുത്ത് ജവാൻ രക്തസാക്ഷി പദവി ആവശ്യപ്പെട്ട് എക്സ്പ്രസ് ഹൈവേ ഉപരോധിച്ചു.
സൈനിക നടപടികളിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട സൈനികർക്ക് യുപി സർക്കാർ 40 ലക്ഷം രൂപ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നുണ്ട്. റോഡപകടത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട സൈനികന് ഇപ്പോൾ തന്നെ ഇത് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

അസമിൽ കരസേന സ്ഥിരമായി പട്രോളിംഗ് നടത്തുന്നതിനിടെ സൈനികൻ ജിതേന്ദ്ര എന്ന ജീതു റോഡപകടത്തിൽ മരിച്ചു. അതേസമയം, ഉപരോധം നീക്കാൻ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥർ അധിക പോലീസ് സേനയ്‌ക്കൊപ്പം സ്ഥലത്തെത്തി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം