ഇന്തോനേഷ്യയിലെ ഓയിൽ റിഫൈനറിയിൽ വൻ തീപ്പിടുത്തം, ആയിരത്തോളം പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു

ജക്കാർത്ത: പശ്ചിമ ജാവയിലെ ബൊലോംഗൻ ഓയിൽ റിഫൈനറിയിൽ വൻ തീപ്പിടുത്തം. 28/03/21 ഞായറാഴ്ച രാത്രിയാണ് സംഭവം. തീപ്പിടുത്തത്തെ തുടർന്ന് റിഫൈനറി അടച്ചുപൂട്ടിയതായി ഇന്തോനേഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് ഓയിൽ കമ്പനിയായ പെർട്ടാമിന മാർച്ച് 29 തിങ്കളാഴ്ച അറിയിച്ചു.

സമീപത്തുള്ള 950 ഓളം ജീവനക്കാരെ ഒഴിപ്പിച്ചതായി പെർട്ടാമിന പറഞ്ഞു, പ്രതിദിനം 125,000 ബാരൽ ശുദ്ധീകരണ ശേഷിയുള്ള റിഫൈനറിയാണിത്. വലിയ തീജ്വാലകൾ കാണിക്കുന്ന വീഡിയോകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്. വീഡിയോയിൽ ഒരു വലിയ സ്ഫോടന ശബ്ദവും കേൾക്കാം.

അർദ്ധരാത്രിക്ക് ശേഷമാണ് തീപിടിത്തമുണ്ടായതെന്ന് പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. മോശം കാലാവസ്ഥയിൽ പൊട്ടിത്തെറിച്ചതായി പെർട്ടാമിന പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. തീ കൂടുതൽ വ്യാപിക്കുന്നത് തടയാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് അധികൃതർ.

തീപിടിത്തത്തിന്റെ കാരണം അജ്ഞാതമാണ്, എന്നാൽ സംഭവത്തിനിടയിൽ കനത്ത മഴയും ഇടിമിന്നലും ഉണ്ടായിരുന്നു.

പൊള്ളലേറ്റ അഞ്ച് പേർ ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലാണെന്ന് പെർട്ടാമിന വക്താവ് ഇഫ്കി സുകാര്യ പറഞ്ഞു. റിഫൈനറിയുടെ സ്റ്റോറേജ് യൂണിറ്റുകളിലാണ് തീ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നതെന്നും പ്രോസസ്സിംഗ് പ്ലാന്റിൽ യാതൊരുവിധ സ്വാധീനവും ഉണ്ടായിട്ടില്ലെന്നും പെർട്ടാമിന പറഞ്ഞു.

പെർട്ടാമിനയിലെ ഏറ്റവും വലിയ റിഫൈനറികളിലൊന്നായ ബലോംഗൻ റിയാവു, പ്രവിശ്യയിലെ ദുരി, മിനാസ് വയലുകളിൽ നിന്ന് അസംസ്കൃത എണ്ണ സംസ്കരിച്ച് ജക്കാർത്തയിലേക്കും ജാവ ദ്വീപിന്റെ പടിഞ്ഞാറൻ പ്രദേശങ്ങളിലേക്കും ഇന്ധനം വിതരണം ചെയ്യുകയാണ്.

തലസ്ഥാനമായ ജക്കാർത്തയിൽ നിന്ന് 225 കിലോമീറ്റർ കിഴക്കായി സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന പ്രദേശത്തു നിന്ന് തിങ്കളാഴ്ച 29/03/21 രാവിലെയും തീ പടരുന്നതും കറുത്ത പുകയുടെ ഒരു വലിയ നിരയും ടെലിവിഷൻ ദൃശ്യങ്ങളിൽ കാണാം.

തീപിടിത്തത്തിന്റെ കാരണം അന്വേഷിക്കുന്നതിൽ വെസ്റ്റ് ജാവ പോലീസ് പങ്കാളികളാകുമെന്ന് പോലീസ് വക്താവ് എർഡി ചാനിയാഗോ റോയിട്ടേഴ്‌സിനോട് പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം