എൻ‌സി‌പിക്കും കോൺഗ്രസിനും ഇടയിൽ, പവറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘടന മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചു

ശരദ് പവാർ

ന്യൂഡൽഹി ഒക്ടോബർ 24: രണ്ട് പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾ തമ്മിലുള്ള പരാജയം ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും – മഹാരാഷ്ട്ര നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയേക്കാൾ മികച്ച പ്രകടനം എൻ‌സി‌പി അവതരിപ്പിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഇതുവരെ ലഭ്യമായ ട്രെൻഡുകൾ അനുസരിച്ച്, മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി ശരദ് പവാറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എൻ‌സി‌പി 38 നിയമസഭാ മണ്ഡലങ്ങളിൽ കോൺഗ്രിസിന്റെ 30ന് എതിരെ ലീഡ് സ്ഥാപിച്ചു.

എൻ‌സി‌പി വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഈ വർഷം രൂക്ഷമായി മത്സരിച്ച വോട്ടെടുപ്പിൽ, ‘മറാഠ ശക്തൻ’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന പവാർ, 21 ജില്ലകളിലായി 60 ഓളം മീറ്റിംഗുകൾ അഭിസംബോധന ചെയ്തു. രാഷ്ട്രീയമായി പറഞ്ഞാൽ, 2019 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി എൻ‌സി‌പി നേതാവും കുടുംബവും ഇത്തവണ വലിയ വെല്ലുവിളി നേരിട്ടു, അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിരവധി ലെഫ്റ്റനന്റുകൾ ബിജെപിയോടോ ശിവസേനയോടും വിശ്വസ്തത പുലർത്തി. അദ്ദേഹത്തിനും മരുമകൻ അജിത് പവാറിനുമെതിരെ അഴിമതി ആരോപണങ്ങളും ഉണ്ടായിരുന്നു.

എൻ‌സി‌പിക്ക് അവരുടെ നിലം മുറുകെ പിടിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ ശിവസേനയ്ക്ക് പരമാവധി ആഘാതം നേരിടേണ്ടിവരുമെന്നും കരുതപ്പെടുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം