അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ പള്ളിയിൽ നടന്ന ഇരട്ട സ്‌ഫോടനത്തിൽ 62 പേർ മരിച്ചു

കാബൂൾ ഒക്‌ടോബർ 19: അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ നംഗർഹാർ പ്രവിശ്യയിലെ പള്ളിക്കുള്ളിൽ നടന്ന സ്‌ഫോടനത്തിൽ 62 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 60 ഓളം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി പ്രവിശ്യാ സർക്കാർ അറിയിച്ചു. നംഗർഹറിലെ ഹസ്‌ക മെയ്‌ന ജില്ലയിലെ ജാവ് ദാര പ്രദേശത്തെ ഒരു പള്ളിയിൽ വെള്ളിയാഴ്ച ഏകദേശം 13.30 മണിയോടെയാണ് സംഭവം നടന്നതെന്ന് നംഗർഹാർ ഗവർണർ അട്ടൗല്ല ഖോഗ്യാനി പറഞ്ഞു.

സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കൾ പള്ളിക്കുള്ളിൽ സ്ഥാപിക്കുകയും ആരാധകർ പ്രാർത്ഥനയിൽ തിരക്കിലായിരിക്കുമ്പോൾ പൊട്ടിത്തെറിക്കുകയും ചെയ്തതായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. സ്‌ഫോടനത്തെ ശക്തമായി അപലപിക്കുകയും സിവിലിയന്മാരെ ലക്ഷ്യമാക്കി തുടരുന്നതിന് താലിബാനെ വിളിക്കുകയും ചെയ്തതായി പ്രസിഡന്റ് ഘാനിയുടെ വക്താവ് സെദിക് സെദിഖി ട്വീറ്റിൽ അറിയിച്ചു.

ആക്രമണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഇതുവരെ ആരും ഏറ്റെടുത്തിട്ടില്ല, എന്നാൽ കിഴക്കൻ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് നംഗർഹാർ പ്രവിശ്യയിൽ താലിബാനും ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റും സജീവമാണ്. അതേസമയം, ആക്രമണത്തെ താലിബാൻ വക്താവ് സാബിഹുള്ള മുജാഹിദ് പ്രസ്താവനയിൽ അപലപിക്കുകയും ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യമെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

പരിക്കേറ്റവരിൽ 23 പേരെ പ്രവിശ്യാ തലസ്ഥാനമായ ജലാലാബാദിലേക്ക് മാറ്റിയതായും ബാക്കിയുള്ളവരെ ഹസ്‌കമേന ജില്ലാ ക്ലിനിക്കിൽ ചികിത്സയിലാണെന്നും നംഗർഹാർ പ്രവിശ്യയിലെ പൊതുജനാരോഗ്യ വകുപ്പ് വക്താവ് സഹീർ ആദിൽ പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്ത് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ക്രൂരമായ യുദ്ധത്തിൽ അഫ്ഗാൻ സിവിലിയന്മാർ റെക്കോർഡ് എണ്ണത്തിൽ മരിക്കുകയാണെന്ന് യുഎൻ റിപ്പോർട്ട് നൽകിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് അക്രമമുണ്ടായത്. യുഎൻ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ സൂക്ഷിക്കാൻ തുടങ്ങിയതിനുശേഷം കഴിഞ്ഞ മാസത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ സിവിലിയന്മാർ ജൂലൈയിൽ മരിച്ചു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം