മെഡിസിൻ കമ്പനിയായ ‘സനോഫി’ ബംഗ്ലാദേശിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നു

ധാക്ക ഒക്ടോബർ 17: ഫ്രഞ്ച് ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് ഭീമനായ സനോഫി ബംഗ്ലാദേശിലെ ഓഹരി വിൽക്കാൻ ഒരു പങ്കാളിയെ തേടി 60 വർഷം രാജ്യത്ത് പ്രവർത്തിച്ചതിന് ശേഷം പുറത്തുകടക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നു . ആസൂത്രിതമായ ഓഹരി വിൽപ്പനയ്ക്കുള്ള ഒരു പ്രത്യേക കാരണവും സനോഫി പരാമർശിച്ചിട്ടില്ല, എന്നാൽ “ബംഗ്ലാദേശിൽ, ബിസിനസ്സ് അവസരങ്ങൾ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്താനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല സ്ഥാനത്ത് ആവശ്യമില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു.” കമ്പനി വൃത്തങ്ങള്‍ അറിയിച്ചു.

സനോഫി ബംഗ്ലാദേശ് ലിമിറ്റഡിലെ ഓഹരി കൈമാറാൻ ഒരു പങ്കാളിയെ കണ്ടെത്താൻ സനോഫി ഉദ്ദേശിക്കുന്നു, ബംഗ്ലാദേശിൽ ഞങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരമുള്ള ബ്രാൻഡുകൾ ലഭ്യമാക്കുന്നത് തുടരുകയാണെന്ന് കമ്പനി ബുധനാഴ്ച ഇമെയിൽ ചെയ്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. രോഗികളുടെയും ജീവനക്കാരുടെയും പ്രയോജനത്തിനായി ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ സനോഫി പോർട്ട്‌ഫോളിയോയുടെ ധാർമ്മികവും ശാസ്ത്രീയവുമായ ഉന്നമനത്തിലൂടെ പൈതൃകം തുടരാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമായ ഒരു വിശ്വസ്ത സംഘടനയെ തിരിച്ചറിയുകയാണ് ലക്ഷ്യമെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു.

സനോഫി 1958 മുതൽ ബംഗ്ലാദേശിലാണ്. കമ്പനിയുടെ തീരുമാനം ജീവനക്കാരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള ഒരു കമ്പനി എന്ന നിലയിൽ, ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാരുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കാൻ സനോഫി പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്. ഓഹരി കൈമാറിയതിന് ശേഷം കുറഞ്ഞത് പന്ത്രണ്ട് മാസമെങ്കിലും കൂട്ടായ തൊഴിൽ ഗ്യാരണ്ടി വ്യവസ്ഥയിൽ ചർച്ച നടത്തുകയാണ് ഞങ്ങളുടെ ഉദ്ദേശ്യമെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു.

കമ്പനിയുടെ 45 ശതമാനത്തിലധികം ബംഗ്ലാദേശ് സർക്കാരിന്റേതാണ്. ബംഗ്ലാദേശ് കെമിക്കൽ ഇൻഡസ്ട്രീസ് കോർപ്പറേഷൻ ചെയർപേഴ്‌സൺ സനോഫി ബംഗ്ലാദേശിന്റെ ബോർഡ് ചെയർമാനാണ്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം