ചരിത്രപരമായ ഹസനമ്പ ക്ഷേത്രം ഹസ്സനിൽ തുറന്നു

ഹസനമ്പ ക്ഷേത്രം

ഹസ്സൻ, കര്‍ണാടക ഒക്ടോബർ 17: നഗരത്തിൽ പ്രസിദ്ധമായതും ചരിത്രപരവുമായ ഹസനമ്പ ക്ഷേത്രം 13 ദിവസത്തേക്ക് ഭക്തർക്കായി വ്യാഴാഴ്ച തുറന്നു. പന്ത്രണ്ടാം നൂറ്റാണ്ടിലാണ് ഈ ക്ഷേത്രം പണികഴിപ്പിച്ചത്. ഹസനമ്പ ജാത്ര മഹോത്സവ കണക്കിലെടുത്ത് വർണ്ണാഭമായ പ്രകാശം, ബണ്ടിംഗുകൾ, ബാനറുകൾ എന്നിവയാൽ ഹസ്സൻ നഗരം അലങ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഒക്ടോബർ 29 വരെ ക്ഷേത്രം തുറക്കും.

സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ ആകർഷിക്കുന്ന മേളയ്ക്ക് ജില്ലാ ഭരണകൂടം എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ആചാരവും പാരമ്പര്യവും അനുസരിച്ച് കന്നഡ കലണ്ടറിലെ അശ്വയൂജ മാസത്തിലെ പൗർണ്ണമിക്ക് ശേഷമാണ് ഉത്സവം നടക്കുന്നത്. അരസു സമുദായത്തിന്റെ പിൻഗാമിയായ നഞ്ചരാജ് ഉർസ് വാഴപ്പഴം വെട്ടിയാണ് ഉത്സവം ആരംഭിച്ചത്. ശ്രീകോവിലിന്റെ വാതിലുകൾ വ്യാഴാഴ്ച തുറന്നു.

ഒക്ടോബർ 18 മുതൽ സപ്തമാത്രൂകയുടെയും ഹസനമ്പ രഥയുടെയും കഥ വിവരിക്കുന്ന ഒരു രഥം ജില്ലയിലെ ഏഴ് താലൂക്കുകളിലും സഞ്ചരിക്കും. ദേവന്റെ പുരാണങ്ങൾ പട്ടണങ്ങളിലെയും ഗ്രാമങ്ങളിലെയും പ്രമുഖ സർക്കിളുകളിൽ വിശദീകരിക്കുകയും കലാകാരന്മാർ റെൻഡർ ചെയ്യുകയും ചെയ്യും. ആചാരപ്രകാരം ഒക്ടോബർ 29 ന് വാതിലുകൾ അടയ്ക്കും. 
സംസ്ഥാനത്തുടനീളം ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ ക്ഷേത്രം സന്ദർശിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാൽ കർണാടക സ്റ്റേറ്റ് റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷൻ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്നും ബസ് സ്റ്റാൻഡിൽ നിന്നും ക്ഷേത്രപരിസരത്തേക്ക് അധിക സിറ്റി ബസുകൾ ആരംഭിച്ചു. പരിപാടിയുടെ സുഗമമായ പെരുമാറ്റം ഉറപ്പാക്കാൻ ജില്ലാ ഭരണകൂടം പോലീസുകാരെ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജാഗ്രത പാലിക്കാനായി പോലീസ് ക്ഷേത്രപരിസരത്ത് സിസിടിവി ക്യാമറകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട് .

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം