ട്രംപ് ഇമ്രാന്‍ ഖാനുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും

ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ്, ഇമ്രാന്‍ ഖാന്‍

ഇസ്ലാമാബാദ് സെപ്റ്റംബർ 18: പാകിസ്ഥാൻ പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാനെ അടുത്തയാഴ്ച അമേരിക്കയിൽ കാണുമെന്ന് അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് സ്ഥിരീകരിച്ചതായി മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ. അടുത്തയാഴ്ച യുഎൻ പൊതുസഭയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാൻ പാകിസ്ഥാൻ പ്രധാനമന്ത്രി യുഎസ് സന്ദർശിക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ രണ്ട് ആണവായുധ അയൽക്കാർ തമ്മിലുള്ള സംഘർഷങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിൽ “വളരെയധികം പുരോഗതി കൈവരിക്കുന്നു” . ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും. ട്രംപ് പറഞ്ഞു

ഓഗസ്റ്റ് 5 ന് ഇന്ത്യയും പാകിസ്ഥാനും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷം രൂക്ഷമായി. ജമ്മു കശ്മീർ സംസ്ഥാനത്തിന് പ്രത്യേക പദവി നൽകുന്ന ഭരണഘടനാ ഉറപ്പ് ന്യൂഡൽഹി റദ്ദാക്കി. കശ്മീരിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ ചെലുത്താൻ അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള തന്ത്രത്തിന്റെ ഭാഗമായി യുഎസ് പ്രസിഡന്റിനെ കൂടാതെ ഖാൻ മറ്റ് നിരവധി ലോക നേതാക്കളെയും സന്ദർശിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം