ടി‌എസ്‌ആർ‌ടി‌സി ജീവനക്കാരുടെ ബന്ദ്: തെലങ്കാനയിൽ സാധാരണ ജീവിതം സ്തംഭിച്ചു

ഹൈദരാബാദ് ഒക്ടോബർ 19: തെലങ്കാന സ്റ്റേറ്റ് റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷന്റെ (ടി‌എസ്‌ആർ‌ടി‌സി) ജീവനക്കാർ അവരുടെ അനിശ്ചിതകാല പണിമുടക്കിനെ പിന്തുണച്ച് വിളിച്ചുവരുത്തി സംസ്ഥാന വ്യാപകമായി നടത്തിയ ബന്ദിനെ തുടർന്ന് സാധാരണ ജീവിതം ഗുരുതരമായി സ്തംഭിച്ചു. ഓട്ടോറിക്ഷ, ക്യാബ്, സ്വകാര്യ ടാക്സി സർവീസ് ഡ്രൈവർമാർ എന്നിവരും ബന്ദിന് പിന്തുണ നൽകി. പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെയും ജനസംഘടനകളുടെയും പിന്തുണയോടെയാണ് പൊതുഗതാഗത സംവിധാനം തകർന്നത്.

പ്രതിഷേധിച്ച ജീവനക്കാർ ഡിപ്പോകൾക്ക് മുന്നിൽ ധർണ്ണൻ അരങ്ങേറുന്നതിനിടയിൽ, ബസുകൾ സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെയുള്ള ഡിപ്പോകളിൽ ഒതുങ്ങി. സംസ്ഥാനത്തെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലുള്ള തൊഴിലാളി യൂണിയനുകളും രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളും ബന്ദിനെ പിന്തുണച്ച് റാലികൾ നടത്തി. തെലങ്കാന ജനസമിതി (ടിജെഎസ്) പ്രസിഡന്റ് എം കോഡന്ദരം, ടിഡിപിയുടെ സംസ്ഥാന യൂണിറ്റ് പ്രസിഡന്റ് എൽ രമണ തുടങ്ങി ഇടതുപക്ഷ, കോൺഗ്രസ് പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കളെയും കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു.

ബന്ദ് പരിധിയിലുള്ള ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ, പ്രക്ഷോഭം നടത്തുന്ന ജീവനക്കാരും പോലീസും തമ്മിൽ വാക്കേറ്റമുണ്ടായി. അനിഷ്ട സംഭവങ്ങൾ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ പോലീസ് വിപുലമായ സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തി. സുപ്രധാന സംഭവവികാസത്തിൽ, ചർച്ചകൾക്ക് ഇടമില്ലെന്ന സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ നിലപാടിൽ തെറ്റ് കണ്ടെത്തിയ ഹൈക്കോടതി, പണിമുടക്കിയ ജീവനക്കാരെ ചർച്ചയ്ക്ക് ക്ഷണിക്കാൻ കോർപ്പറേഷനെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. ഒക്ടോബർ 28 നകം കോർപ്പറേഷനും പണിമുടക്കുന്ന ജോലിക്കാരും വിജയകരമായ ഫലങ്ങളുമായി മടങ്ങിവരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി ഹൈക്കോടതി വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം