ലല്ലുവിന്റെ ഉന്നതിയിൽ യുപി കോൺഗ്രസ് മുതിർന്ന നേതാക്കൾക്കിടയിൽ നീരസം

അജയ് കുമാർ ലാലു

ലഖ്‌നൗ ഒക്ടോബർ 11: ഉത്തർപ്രദേശ് കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റായി അജയ് കുമാർ ലല്ലു വെള്ളിയാഴ്ച ചുമതലയേൽക്കുമെങ്കിലും പാർട്ടിയിലെ മുതിർന്ന നേതാക്കൾക്കിടയിൽ നീരസം ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാനത്തെ ഉന്നത പാർട്ടി സ്ഥാനത്തേക്ക് നേതൃത്വം മാറ്റിനിർത്തുന്നതിൽ തെറ്റിദ്ധരിച്ച നിരവധി മുതിർന്ന നേതാക്കൾ പാർട്ടി സ്ഥാനങ്ങൾ ഉപേക്ഷിച്ചു.

പാർട്ടിയിലെ മുതിർന്ന ബ്രാഹ്മണ മുഖം യുപിസിസി മേധാവി സ്ഥാനത്തേക്ക് ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിയായി കണക്കാക്കപ്പെട്ടിരുന്ന രാജേഷ് മിശ്രയാണ് പാർട്ടി രൂപീകരിച്ച ഉപദേശക സമിതിയുടെ ഭാഗമാകാൻ വിസമ്മതിച്ചുകൊണ്ട് ആദ്യമായി തന്റെ അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചത്, ‘ഞാൻ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി വദ്രയ്ക്ക് ഉപദേശം നല്‍കാനുള്ള സ്ഥാനം എനിക്ക് ഇല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.’ താരതമ്യേന പുതുമുഖമായ അജയ് കുമാർ ലല്ലു യുപിസിസി പ്രസിഡന്റായി നിയമിതനായതിൽ അദ്ദേഹത്തിന് അസ്വസ്ഥതയുണ്ടെന്ന് അടുത്ത വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം