എഞ്ചിനീയറിം​ഗ് കോളേജിലെ 961 അദ്ധ്യാപകർ അയോ​ഗ്യരാണെന്ന് സിഎജി കണ്ടെത്തി

തിരുവനന്തപുരം: നിശ്ചിത യോഗ്യതയില്ലാത്തതിനാൽ തരംതാഴ്ത്തിയ ഗവ.എൻജിനിയറിംഗ് കോളേജ് പ്രിൻസിപ്പൽമാരിൽ സാങ്കേതിക സർവകലാശാലാ സിൻഡിക്കേറ്റംഗവും. പ്രിൻസിപ്പൽമാരുടെ പ്രതിനിധിയായി സിൻഡിക്കേ​റ്റിലേക്ക് സർക്കാർ നാമനിർദേശം ചെയ്ത ഇടുക്കി ഗവ.കോളേജ് പ്രിൻസിപ്പൽ സി. സതീഷ്കുമാറാണ് പട്ടികയിലുളളത്. സർവകലാശാല ബോർഡ് ഒഫ് ഗവർണേഴ്സ് അംഗവുമാണ് ഇദ്ദേഹം.

സാങ്കേതിക സർവകലാശാലാ വൈസ്ചാൻസലർ ഡോ.എംഎസ് രാജശ്രീ, സാങ്കേതിക വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ ഡോ.ടിപി ബൈജുബായി, പിഎസ്.സി അം​ഗം ഡോ.എം.ആർ ബൈജു എന്നിവരെയും 2016 മുതൽ മൻകാല പ്രാബല്യത്തോടെ തരം താഴ്ത്തി. സർവകലാശാല എക്സാമിനേഷൻ സബ്കമ്മറ്റി കൺവീനൽ കൂടിയാണ് ഇടത് അദ്ധ്യാപക സംഘടനാ നേതാവായ സതീഷ്കുമാർ. അദ്ദേഹത്തിന് സിൻഡ്ക്കേറ്റം​ഗത്വം നഷ്ടമാവും.

വൈസ് ചാൻസലർ എംസ് രാജശ്രീ തിരുവനന്തപുരം ബാർട്ടൺഹിൽ കോളേജിൽ പ്രിൻസിപ്പലായി താൽക്കാലിക സ്ഥാനകയറ്റം നേടിയതാണ് തരം താഴ്തിയത്. പത്തുവർഷത്തെ പ്രൊഫസർ പരിചയമുളളതിനാൽ രാജശ്രീക്ക് വൈസ്ചാൻസലറായി തുടരാൻ സാധിക്കും. 2010ലെ എഐസിടിഇ യോ​ഗ്യതയില്ലാത്തവരെയാണ് തരം താഴ്ത്തിയത്. പകരം നിശ്ചിത യോ​ഗ്യതയുളള 43 പേർക്ക് പ്രിൻസിപ്പൽ, ജോയിന്റ് ഡയറക്ടർ തസ്തികകളിലേക്ക് മുൻകാല പ്രാബല്യത്തോടെ നിയമനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. എഞ്ചിനീയറിം​ഗ് കോളേജ് അദ്ധ്യാപക നിയമനം സംബന്ധിച്ച എഐസിടിഇ, യുജിസി ചട്ടങ്ങളിൽ ഇളവുനൽകാനോ മാറ്റം വരുത്താനോ സർക്കാരിന് അധികാരമില്ലാതിരുന്നിട്ടും അദ്ധ്യാപക സംഘടനകൾ സർക്കാരിൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തി യോ​ഗ്യതകളിൽ കുറവുവരുത്തി പ്രമോഷൻ നേടുകയായിരുന്നു.

എഞ്ചിനീയറിം​ഗ് കോളേജിലെ 961 അദ്ധ്യാപകർ അയോ​ഗ്യരാണെന്ന് സിഎജി കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ​ഗവ.കോളേജുകളിൽ 93, എസ്ഡഡ് കോളേജുകളിൽ 49, സർക്കാർ നിയന്ത്രിത സ്വാശ്രയ കോളേജുകളിൽ 69, സ്വാശ്രയ കോളേജുകളിൽ 750 . സുപ്രീംകോടതി ഉത്തരവിട്ടതിൽ 18 പേരെ മാത്രമാണ് തരംതാഴ്തിയത്. ശേഷിക്കുന്ന അയോ​ഗ്യരെ പഴയ ലാവണങ്ങളിലേക്ക് ഉടൻ തരം താഴ്ത്തും. എഐസിടിഇ ചട്ടപ്രകാരമുളള ​ഗവേഷണ ബിരുദമില്ലാത്തതാണ് ഇവരുടെ പ്രധാന ന്യൂനത.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം