അറസ്റ്റിലായ അബു സുഫിയാന്റെ വസതിയില്‍ എന്‍ഐഎ രഹസ്യ അറ കണ്ടെത്തി

ബഹറാംപൂര്‍: പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ മുര്‍ഷിദാബാദ് ജില്ലയില്‍ നിന്ന് അറസ്റ്റിലായ ആറ് അല്‍-ഖ്വായ്ദ തീവ്രവാദികളില്‍ ഒരാളായ അബു സുഫിയാന്റെ വസതിയില്‍ എന്‍ഐഎ നടത്തിയ തിരച്ചിലില്‍ രഹസ്യ അറ കണ്ടെത്തി. റാണിനഗര്‍ പ്രദേശത്തെ വീട്ടില്‍ നടത്തിയ റെയ്ഡിലാണ് 10 അടി ഉയരമുള്ള അറ കണ്ടെത്തിയതെന്ന് മുതിര്‍ന്ന ജില്ലാ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു. റെയ്ഡില്‍ നിരവധി ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങള്‍ പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്.സെപ്റ്റിക് ടാങ്കിനായി നിര്‍മ്മിച്ച കുഴിയാണിതെന്നാണ് സുഫിയാന്റെ ഭാര്യ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞത്.

അതേസമയം, ആറ് പേരുടെ ചോദ്യം ചെയ്യല്‍ കൊല്‍ക്കത്തയില്‍ തുടരുകയാണെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.ഡിജിറ്റല്‍ ഉപകരണങ്ങള്‍, രേഖകള്‍, ജിഹാദി സാഹിത്യം, ആയുധങ്ങള്‍, രാജ്യത്ത് നിര്‍മ്മിച്ച തോക്കുകള്‍, പ്രാദേശികമായി നിര്‍മ്മിച്ച രക്ഷാ കവചം, സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ലേഖനങ്ങള്‍, എന്നിവ ഇവരില്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ഐഎ വ്യക്തമാക്കി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം