യുപിയിൽ കോവിഡ് ബാധിത മേഖലയിൽ പൂൾ ടെസ്റ്റ്‌ നടത്തുമെന്ന് യോഗി ആദിത്യനാഥ്

ലഖ്‌നൗ ഏപ്രിൽ 22: കൊവിഡ് വൈറസ് ബാധ വ്യാപകമായ പ്രദേശങ്ങളില്‍ പൂള്‍ ടെസ്റ്റിം​ഗ് നടത്തുമെന്ന് യോ​ഗി ആദിത്യനാഥ്. ലക്നൗ, പ്രയാ​ഗ്‍രാജ്, ആ​ഗ്ര എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പൂള്‍ ടെസ്റ്റിം​ഗ് ആരംഭിച്ചതില്‍ അദ്ദേഹം സംത‍ൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചു. യോ​ഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ ഔദ്യോഗിക വസതിയില്‍ വച്ചാണ് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അവലോകന യോ​ഗം നടത്തിയത്.

ക്വാറന്റൈനില്‍ കഴിയുന്നവര്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച്‌ അദ്ദേഹം ആവര്‍ത്തിച്ച്‌ ഓര്‍മ്മിപ്പിച്ചു. അതുപോലെ തന്നെ കൊവിഡ് രോ​ഗികള്‍ക്ക് ഓക്സിജന്‍ ലഭിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തണം. ആശുപത്രികളില്‍ ആവശ്യമായ ഓക്സിജന്‍ സിലിണ്ടറുകള്‍ ഉണ്ടോയെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്താന്‍ ഉദ്യോ​ഗസ്ഥരെ ചുമതലപ്പെടുത്തി.

പ്ലാസ്മ തെറാപ്പി അനുകൂലമായ ഫലമാണ് നല്‍കുന്നത്. അതുപോലെ തന്നെ ആരോ​ഗ്യ സേതു ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ ജനങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ഉദ്യോ​ഗസ്ഥരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. അന്തര്‍സംസ്ഥാന, അന്തര്‍ജില്ലാ യാത്രകളെ കര്‍ശനമായി പരിശോധിക്കണമെന്നും ലോക്ക് ഡൗണ്‍ നിയമങ്ങള്‍ ജനങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്തണമെന്നും യോ​ഗി ആദിത്യനാഥ് ഉദ്യോ​ഗസ്ഥര്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം