പ്രധാനമന്ത്രി മോദി സൗദി സന്ദർശനം പൂർത്തീകരിച്ച്‌ ദില്ലിയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു

നരേന്ദ്രമോദി

റിയാദ്, ഒക്ടോബർ 30: “പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി തന്റെ ഹ്രസ്വവും എന്നാൽ നിർണായകവുമായ സൗദി അറേബ്യ സന്ദർശനം അവസാനിപ്പിച്ച് ഇന്ത്യ-സൗദി ബന്ധം കൂടുതൽ മുന്നോട്ടുകൊണ്ടുപോയി. ഉഭയകക്ഷി ബന്ധത്തിൽ പ്രകടമായ മുന്നേറ്റം. ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ സഹകരണത്തിലേക്ക് വിരൽ ചൂണ്ടുന്ന ഇന്ത്യ-സൗദി ബന്ധം ഉയർത്തിക്കൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി റിയാദിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നു,” എംഇഎ വക്താവ് രവീഷ് കുമാർ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ സുപ്രധാനമായ നവീകരണത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും സൗദി കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാനും തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്ത കൗൺസിൽ കരാറിൽ ഒപ്പുവെച്ചു. തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്ത കരാറിനുപുറമെ, മറ്റ് പല ധാരണാപത്രങ്ങളും രണ്ട് വശങ്ങൾക്കിടയിൽ മൊഴി നൽകി. സൗദി ഊർജ്ജ മന്ത്രാലയവും ഇന്ത്യയുടെ പുതിയ റിന്യൂവബിൾ എനർജി മന്ത്രാലയവും തമ്മിലുള്ള പുനരുപയോഗ ഊർജ്ജ മേഖലയിലെ സഹകരണം സംബന്ധിച്ച ധാരണാപത്രവും അവയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

മയക്കുമരുന്ന് കടത്ത്, സൈക്കോട്രോപിക് ലഹരിവസ്തുക്കൾ, രാസ മുൻഗാമികൾ എന്നിവയുടെ അനധികൃത കടത്ത്, കള്ളക്കടത്ത് എന്നിവയ്ക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ സുരക്ഷാ സഹകരണത്തിനുള്ള ഒരു കരാറും സഹകരണത്തിനുള്ള ധാരണാപത്രവും ഉണ്ടായിരുന്നു. സൈനിക ഏറ്റെടുക്കൽ, വ്യവസായങ്ങൾ, ഗവേഷണം, വികസനം, സാങ്കേതികവിദ്യ എന്നിവയിലെ സഹകരണം സംബന്ധിച്ച് ഇരുപക്ഷവും കരാർ ഒപ്പിട്ടു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം