വിജയപുരയിൽ നിന്ന് യെസ്വന്ത്പൂരിലേക്ക് നേരിട്ടുള്ള ട്രെയിൻ റെയിൽ‌വേ സഹമന്ത്രി ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു

വിജയപുര, കർണാടക ഒക്ടോബർ 23: കേന്ദ്ര റെയിൽവേ സഹമന്ത്രി സുരേഷ് സി അങ്കടി വിജയപുര മുതൽ യെസ്വന്ത്പൂർ വരെ ബെംഗളൂരുവിൽ നിന്ന് നേരിട്ടുള്ള ട്രെയിൻ ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു. സൗത്ത് വെസ്റ്റേൺ റെയിൽവേ എസ്‌ഡബ്ല്യുആർ പ്രകാശനം പ്രകാരം ഉദ്ഘാടന സ്‌പെഷ്യൽ ട്രെയിൻ നമ്പർ 06542 വിജയപുര– യെസ്വന്ത്പൂർ എക്സ്പ്രസ് വിജയപുര റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് ഇന്നലെ ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു.

വിജയപുരയിൽ നിന്ന് ബെംഗളൂരു / യെസ്വന്ത്പൂരിലേക്ക് നേരിട്ടുള്ള ട്രെയിൻ ഓടിക്കുന്നത് വിജയപുര, ബാഗൽകോട്ട്, ഗഡാഗ്, കോപ്പൽ, പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലെ നിവാസികളുടെ ആവശ്യങ്ങളിലൊന്നാണെന്ന് എസ്‌ഡബ്ല്യുആർ ജനറൽ മാനേജർ അജയ് കുമാർ സിംഗ് സ്വാഗത പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു. ഈ ട്രെയിൻ കർണാടകയിലെ 11 ജില്ലകളുടെ പ്രധാന ഭാഗങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിക്കും. ഈ പ്രദേശത്ത് നിന്നുള്ള വലിയൊരു വിഭാഗം ആളുകൾ ബെംഗളൂരുവിൽ ജോലി ചെയ്യുകയും പഠിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനാൽ, ഈ ട്രെയിൻ അവർക്ക് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യും. വിനോദസഞ്ചാര താൽ‌പ്പര്യമുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലേക്കും പൈതൃക സൈറ്റുകളായ ഹോസാപെറ്റ് (ഹമ്പി), ബദാമി, വിജയപുര എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കും കണക്റ്റിവിറ്റി പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഈ ട്രെയിൻ ടൂറിസത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തും. വിജയപുര ജില്ലയിലെ ജനങ്ങൾക്ക് ദീപാവലി ഉത്സവ സമ്മാനമായി ഈ ട്രെയിൻ- ഉദ്ഘാടന പ്രസംഗത്തിൽ മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

പതിവ് സർവീസ് ട്രെയിൻ നമ്പർ 06541 യെസ്വന്ത്പൂർ – പ്രത്യേക നിരക്കുകളുള്ള വിജയപുര എക്സ്പ്രസ് സ്പെഷ്യൽ 17:45 ന് യെസ്വന്ത്പൂരിൽ നിന്ന് പുറപ്പെട്ട് അടുത്ത ദിവസം 22.10.2019 മുതൽ 20.12.2019 വരെ വിജയപുരയിലെത്തും. വൺ എസി 2-ടയർ കോച്ച്, വൺ എസി 3-ടയർ കോച്ച്, എട്ട് സെക്കൻഡ് ക്ലാസ് സ്ലീപ്പർ കോച്ചുകൾ, രണ്ട് ജനറൽ സെക്കൻഡ് ക്ലാസ് കോച്ചുകൾ, രണ്ട് സെക്കൻഡ് ക്ലാസ് ലഗേജ് കം ബ്രേക്ക്-വാൻ എന്നിവ ട്രെയിനിൽ ഉണ്ടാകും.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം