പ്രത്യേക പദവി റദ്ദാക്കുന്നതിനെതിരായ കശ്മീരിലെ സമരം 76-ാം ദിവസത്തിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചു

ശ്രീനഗർ ഒക്ടോബർ 19: അനുച്ഛേദം 370 റദ്ദാക്കുകയും സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ട് കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളാക്കി മാറ്റുകയും ചെയ്തതിനെതിരെ ആഗസ്റ്റ് 5 മുതല്‍ ആരംഭിച്ച പ്രതിഷേധം ഇന്നേക്ക് 76-ാം ദിവസത്തിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചു. കടകൾ, ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനങ്ങൾ രാവിലെ 06.30 മുതൽ രണ്ട് മുതൽ മൂന്ന് മണിക്കൂർ വരെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ഭാരത് സഞ്ചാർ നിഗം ​​ലിമിറ്റഡ് (ബിഎസ്എൻഎൽ) ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ സെല്ലുലാർ കമ്പനികളുടെയും ട്രെയിൻ സർവീസും പ്രീ-പെയ്ഡ് മൊബൈൽ, ഇന്റർനെറ്റ് സേവനവും മുൻകരുതൽ നടപടിയായി താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചിരിക്കുന്നു. ക്രമസമാധാന പാലനത്തിനായി ജാമിയ മാർക്കറ്റിലും ആരാധനാലയത്തിന് പുറത്തും മതിയായ സുരക്ഷാ സേനയെ വിന്യസിച്ചു.

സിലബസിൽ ഇളവ് നൽകില്ലെന്ന് സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും 10, 12 ക്ലാസുകളിലെ പരീക്ഷകൾക്ക് തീയതി ഷീറ്റ് ഈ മാസം അവസാന ആഴ്ച മുതൽ നൽകുകയും ചെയ്തെങ്കിലും ഓഗസ്റ്റ് 5 മുതൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ ക്ലാസുകളിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കുന്നു. താഴ്‌വരയുടെ ഏതെങ്കിലും ഭാഗത്ത് ശനിയാഴ്ച കർഫ്യൂ നിയന്ത്രണമില്ല. എന്നിരുന്നാലും, സെക്ഷൻ 144 സി‌ആർ‌പി‌സി പ്രകാരം നിയന്ത്രണം തുടരുകയും ക്രമസമാധാന പ്രശ്‌നങ്ങൾ തടയുന്നതിന് ഓഗസ്റ്റ് 5 മുതൽ അധിക സെൻട്രൽ അർദ്ധസൈനിക വിഭാഗങ്ങളെ (സിപിഎംഎഫ്) ശക്തിയിൽ വിന്യസിക്കുകയും ചെയ്തു. ഏതെങ്കിലും ഘോഷയാത്രയോ റാലിയോ നിരോധിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് (ഡിജിപി) ദിൽ‌ബാഗ് സിംഗ് പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ജില്ലാ അധികാരികളിൽ നിന്ന് ശരിയായ അനുമതി ഉള്ളവരെ മാത്രമേ അത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താൻ അനുവദിക്കൂ.

ക്രമസമാധാന പാലനത്തിനായി ഓഗസ്റ്റ് 5 ന് ശേഷം വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന സുരക്ഷാ സേന അതീവ ജാഗ്രതയിലാണ്. പൊതുഗതാഗതം നഗരത്തിലെ റോഡുകളിൽ നിന്ന് മാറിയിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളുടെ എണ്ണവും റോഡുകളിലെ ത്രീ-വീലറുകളുടെ എണ്ണവും, പ്രത്യേകിച്ചും സിവിൽ ലൈനുകളിലും മുകളിലത്തെ പ്രദേശങ്ങളിലും. സ്റ്റേറ്റ് റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷൻ (എസ്ആർടി) ബസുകളും റോഡുകളിൽ നിന്ന് മാറി.

വടക്കൻ കശ്മീരിലെ കുപ്വാര, ബാരാമുള്ള, ബന്ദിപോര, പട്ടാൻ, ഹാൻഡ്‌വാര, സോപോർ എന്നിവിടങ്ങളിലെ കടകളും വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചിട്ടു. തെക്കൻ കശ്മീരിലെ അനന്ത്നാഗ്, ഷോപിയാൻ, പുൽവാമ, പാംപൂർ, കുൽഗാം എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നും പണിമുടക്ക് റിപ്പോർട്ടുകൾ ലഭിച്ചു. ക്രമസമാധാന പാലനത്തിനായി അധിക സുരക്ഷാ സേനയെ വിന്യസിച്ചു. വ്യാപാരവും മറ്റ് പ്രവർത്തനങ്ങളും സ്തംഭിച്ചിരുന്ന മധ്യ കശ്മീർ ജില്ലകളായ ബുഡ്ഗാം, ഗന്ദർബാൽ എന്നിവിടങ്ങളിലും സ്ഥിതിയിൽ മാറ്റമൊന്നും ഉണ്ടായില്ല.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം