കമലേഷ് തിവാരി കൊലപാതക കേസ്: 5 പേരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു

കമലേഷ് തിവാരി

ലഖ്‌നൗ ഒക്‌ടോബർ 19: ഹിന്ദുത്വ നേതാവ് കമലേഷ് തിവാരിയുടെ കൊലപാതകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അഞ്ച് പേരെ, സൂറത്തിൽ മൂന്ന് പേരും ബിജ്‌നൂരിൽ രണ്ട്- പേരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് യുപി പോലീസ് അറിയിച്ചു. കൊലപാതകത്തിന് പിന്നിലെ ഗൂഢാലോചനയിൽ അഞ്ച് പേരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതായി യുപി ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് (ഡിജിപി) ഒ പി സിംഗ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. എന്നാൽ ഈ കൊലപാതകത്തിൽ തീവ്രവാദ ബന്ധം ഇനിയും സ്ഥാപിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കി. കൊലപാതകത്തിന് സൂറത്തും ബിജ്‌നോറും തമ്മിൽ വലിയ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2015 ൽ മുഹമ്മദ് നബിക്കെതിരെ കമലേഷ് തിവാരി നടത്തിയ പ്രസ്താവനയാണ് കൊലപാതകത്തിന് പിന്നിലെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം. എന്നാൽ ഗുജറാത്തും യുപി പൊലീസും തടങ്കലിലാക്കിയ അഞ്ച് പേർക്കെതിരെ മുൻകാല ക്രിമിനൽ ചരിത്രമൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല.

മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് തിവാരിയുടെ തലയിൽ 51 ലക്ഷം രൂപ പാരിതോഷികം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം