മുൻ പിഡബ്ല്യുഡി മന്ത്രി എൽ‌എഫിനായി ത്രിപുര പോലീസ് രാത്രി മുഴുവൻ തിരച്ചിൽ നടത്തി

ബാദൽ ചൗധരി

അഗർത്തല ഒക്ടോബർ 17: 2008-09 ലെ അഴിമതി, 164 കോടി രൂപ ആരോപിച്ച് കഴിഞ്ഞ അർദ്ധരാത്രി ത്രിപുരയിലെ ഇടതുമുന്നണി മുൻ പിഡബ്ല്യുഡി മന്ത്രിയും സിപിഐ എം കേന്ദ്രകമ്മിറ്റി അംഗവുമായ ബാദൽ ചൗധരിയുടെ മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ സെഷൻ കോടതി നിരസിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് നഗരം അസ്ഥിരമായി.

ഭരണകക്ഷിയായ ബിജെപി കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും അദ്ദേഹത്തെ ഉടൻ അറസ്റ്റ് ചെയ്യണമെന്ന് പോലീസിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തപ്പോൾ, കോടതി തീരുമാനം ശരിയല്ലെന്ന് പ്രതിപക്ഷ സിപിഐ ആരോപിച്ചു. കാരണം, ചൗധരിയുടെ ജാമ്യാപേക്ഷ നിരസിക്കാൻ നിയമമന്ത്രി തന്നെ തുറന്ന മാധ്യമങ്ങളിൽ ജഡ്ജിക്കെതിരെ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയെന്ന് പ്രതിപക്ഷം ആരോപിച്ചു. ജാമ്യം ആവശ്യപ്പെട്ട് ചൗധരിയുടെ അഭിഭാഷകർ ഇന്ന് ത്രിപുരയിലെ ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചു.

പ്രതി ചൗധരിയുടെ ജാമ്യം നിരസിച്ച കോടതി ഉത്തരവിന് അരമണിക്കൂറിനുശേഷം, സിപിഐ എം സ്റ്റേറ്റ് ഓഫീസ്, വെസ്റ്റ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ഓഫീസ്, എം‌എൽ‌എ ഹോസ്റ്റൽ, സി‌പി‌ഐ (എം) ന്റെ ഓഫീസ്, നിരവധി വീടുകൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ പോലീസ് തിരച്ചിൽ ആരംഭിച്ചു. ബാദൽ ചൗധരിയെ അറസ്റ്റുചെയ്യാൻ വിവിധ ഗ്രൂപ്പുകളിലെ സി.പി.ഐ (എം) നേതാക്കളും കേഡർമാരും ക്വാർട്ടർ ചെയ്തെങ്കിലും രാത്രി നീണ്ട തിരച്ചിലിനായി അദ്ദേഹത്തെ എവിടെയും കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം