പുതുച്ചേരിയില്‍ ഡെങ്കിപ്പനി പടരാതിരിക്കാൻ നടപടിയെടുക്കുക: സർക്കാരിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ച് ബിജെപി

പുതുച്ചേരി ഒക്ടോബർ 17: കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്ത് ഡെങ്കിപ്പനി പടരുന്നത് തടയാൻ അടിയന്തര നടപടികൾ സ്വീകരിക്കണമെന്ന് ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ (ബിജെപി) പുതുച്ചേരി യൂണിറ്റ് വ്യാഴാഴ്ച സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഡെങ്കിപ്പനി ബാധിച്ച നൂറിലധികം പേരെ സർക്കാർ ജനറൽ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചതായി ബിജെപി സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് വി സമിനാഥൻ എം‌എൽ‌എ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

തൊട്ടടുത്തുള്ള തമിഴ്‌നാട് സർക്കാർ സംസ്ഥാനത്തെ ഒരു കോടിയിലധികം ആളുകൾക്ക് “നിലവേമ്പു കഷായം” (ഡെങ്കി പ്രതിരോധ മരുന്ന്) നൽകിയിരുന്നെങ്കിലും, പുതുച്ചേരി സർക്കാർ വിതരണം ആരംഭിച്ചിട്ടില്ല.
ഫണ്ടിന്റെ അഭാവം നിലവേമ്പു പൊടി വാങ്ങുന്നത് തടയുന്നു എന്ന പ്രസ്താവന അംഗീകരിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് സമിനാഥൻ പറഞ്ഞു. ഇവിടെ എല്ലാ പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലും ഡെങ്കിക്ക് പ്രത്യേക മെഡിക്കൽ വിഭാഗം ഏർപ്പെടുത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

മുഖ്യമന്ത്രി തന്റെ ദുരിതാശ്വാസ ഫണ്ടിൽ നിന്ന് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി പ്രവർത്തകർക്ക് വലിയ തുക ചിലവഴിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച സമിനാഥൻ നിലാവെംബു പൊടി വാങ്ങുന്നതിനായി മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിൽ നിന്ന് ഫണ്ട് അനുവദിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഓഗസ്റ്റിൽ ഇവിടെ പ്ലാസ്റ്റിക് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഇത് ഇതുവരെ നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ലെന്നും മറുവശത്ത് പുതുച്ചേരി ഭരണാധികാരികളുടെ സഹായത്തോടെ പ്ലാസ്റ്റിക്കിന്റെ ഗോഡൗൺ ആയി മാറുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം ആരോപിച്ചു. ഓവർഹെഡ് വാട്ടർ ടാങ്കുകൾ വൃത്തിയാക്കാത്തതിനാൽ മലിന ജലം ജനങ്ങൾക്ക് വിതരണം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച സമിനാഥൻ ഉടൻ തന്നെ ഇത് വൃത്തിയാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം